Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

động cơ chạy yếu muốn cho động cơ chạy mạnh hơn

nhà em có 1 cái khoan bàn mà động cơ kéo yếu quá e muốn làm cho động cơ kéo mạnh hơn ma không biết làm sao? mong các bác chỉ giúp[IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi minhhao
    nhà em có 1 cái khoan bàn mà động cơ kéo yếu quá e muốn làm cho động cơ kéo mạnh hơn ma không biết làm sao? mong các bác chỉ giúp[IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG]
    Cái đó tùy vào động cơ của bạn. Chứ bé như con gián mà muốn khỏe như voi thì không thể. Nếu rãnh còn trống. Nhiều thì tăng cỡ dây lên chút và giảm vài vòng đi. Nói thì dễ nhưng làm mới khó tăng cỡ dây bao nhiêu để vừa rãnh. Mà giảm bao nhiêu vòng để an toàn.
    Còn muốn cho chạy nhanh thì quấn về 2 cực. Thường máy khoan bàn là 4 cực.

Mọi người cho mình hỏi công thức tính dòng của điện trở đỗt nóng 3 pha có giống motor ko, nếu khác xin cho mình công thức

Bác muốn làm như kiểu xe độ dên , xoáy lòng phải ko,trước hết thay buly moter nhỏ lại khoản 7/10, xem coi có sài được ko; rồi tính tiếp,.
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi thanhluan007
    Mọi người cho mình hỏi công thức tính dòng của điện trở đỗt nóng 3 pha có giống motor ko, nếu khác xin cho mình công thức
    Chỉ khác moter Là ko dùng cosphi thôi .

Trích dẫn Gửi bởi haohiep88
    Cái đó tùy vào động cơ của bạn. Chứ bé như con gián mà muốn khỏe như voi thì không thể. Nếu rãnh còn trống. Nhiều thì tăng cỡ dây lên chút và giảm vài vòng đi. Nói thì dễ nhưng làm mới khó tăng cỡ dây bao nhiêu để vừa rãnh. Mà giảm bao nhiêu vòng để an toàn.
    Còn muốn cho chạy nhanh thì quấn về 2 cực. Thường máy khoan bàn là 4 cực.
    nếu quấn về 2 cực nói có kéo nổi không hả bác.......???????
    bác có phầm mềm tinh toán số liệu dây quấn không cho e xin 1 cái????????[IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    nếu bác nào có gởi qua minhhao113ct@gmail.com dùm e

nếu quấn về 2 cực nói có kéo nổi không hả bác.......???????
    bác có phầm mềm tinh toán số liệu dây quấn không cho e xin 1 cái????????[IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    nếu bác nào có gởi qua minhhao113ct@gmail.com dùm e
    Quấn về 2 cực chạy nhanh gấp đội và còn khỏe hơn đấy. Nếu bạn cần chuyển nhờ chú nguyenvanthom chuyển giúp cho.

Quấn về 2 cực chạy nhanh gấp đội và còn khỏe hơn đấy. Nếu bạn cần chuyển nhờ chú nguyenvanthom chuyển giúp cho.
    ko biet lam sao de lien lac voi chu nguyenvanthom vay a?[IMG]images/smilies/13.gif[/IMG]

Bạn cho chiều dài stato và roto. Trước đây quấn như thế nào. Số vòng cỡ dây. Rồi mình gửi cho chú ấy cho

Chi co cach la quan 2p=2 thoi ban

Trích dẫn Gửi bởi thanhluan007
    Chi co cach la quan 2p=2 thoi ban
    vậy động cơ này có 3 cực hả bác..hihhihi[IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    nhưng chạy đươc lâu ko bác.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối