Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Nghĩ mãi hok ra

Nghĩ mãi hok ra

[IMG]http://data.************/photo/up/df7899c10a16e68febac8e6ab86f8178.JPG[/IMG]
    Đây chỉ là sơ đồ điện điều khiển động cơ bơm. Khi phao B cắt động cơ vẫn chạy (tiếp điểm phao vẫn 0k). Mình biết dây bị chập trong nhưng do là đi âm tường. Mong các cao thủ chỉ cách khắc phục cho em với.
    [IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG]
    Tks các bác rất nhiều !!!

Trích dẫn Gửi bởi doan88hy
    [IMG]http://data.************/photo/up/df7899c10a16e68febac8e6ab86f8178.JPG[/IMG]
    Đây chỉ là sơ đồ điện điều khiển động cơ bơm. Khi phao B cắt động cơ vẫn chạy (tiếp điểm phao vẫn 0k). Mình biết dây bị chập trong nhưng do là đi âm tường. Mong các cao thủ chỉ cách khắc phục cho em với.
    [IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG]
    Tks các bác rất nhiều !!!
    hj bạn đấu không đúng nguyên tắc :
    bạn đảo dây fa sang công tắc B bơm sẽ cắt đc
    lưu ý khi bơm chay điện có thể bi rò ra tường lấy bút điện kiểm tra xem ro điện ở vị trí nào thì khắc phuc => phá nhà cũ đi xây nhà mới là ok
    [IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG]

Hay ,vậy mà nghĩ hổng ra .. Oái Oái ./.

cho em hỏi nếu trường hợp dây pha qua a b rồi thì sao.. thế thì có phải là cái tiếp điểm của phao bị dính ko.. mới đầu em nghĩ tế như thấy bác thanh phong nói có lẽ là chuẩn hơn so với câu hỏi của chủ thớt

Theo mình nghĩ thì có thể bạn vẽ sai sơ đồ rồi

uhm!bạn đi âm bằng ống hay là ruột gà?ống thì dễ sửa lắm(tùy vào cách đi ống lúc thi công),chỉ cần dây mồi là ok.nhưng lâu công đó bạn!bạn kiểm tra bức tường có bị ẩm không?còn sơ đồ thì dơn giản lắm,khỏi phải suy nghĩ nhiều bạn cứ theo cách đấu công tắc cho bóng đèn(dây pha hay "dây nóng" vào tiếp diểm relay,kiểm tra bằng bút thử điện)như vậy là ok!

Sơ đồ thì không đấu sai được vì phao A của mình vẫn đóng cắt được bơm. Mình tháo 2 dây đi qua phao B mà động cơ vẫn chạy bình thường.

vậy thì bạn đi lại dây phao B thôi

Trích dẫn Gửi bởi trinhhadem
    vậy thì bạn đi lại dây phao B thôi
    mình thấy ở đây có vấn đề không ổn nếu như ban đầu bạn nói khi bạn ngắt khóa B bơm của bạn vẫn chạy < tiếp điển B bạn chắc chắn là tôt> vàn bạn chắc chắn là day đi âm của bạn bị chập phải không ? tại sao mạng điện của bạn đi âm sao bạn chắc chắn đc mạng của bạn bị chập chứ ? vậy mà bạn lại còn vẽ đc sơ đồ :
    các thợ điện nước lắp đặt họ thương hay đấu tắt dây cho tích kiệm vật tư. vậy bạn nên thân trọng . tốt hơn hết bạn nên kiêm tra dùng phương pháp loại trừ để tim đc ra bệch. tôi nghĩ việc này không khó chúc bạn thành công
    [IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG]

Vấn đề ở chỗ mình đi điện âm tường, nếu đi nổi thì đơn giản quá

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối