Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 36
    cảm ơn các bạn đã cho mình biết nhiều về can nhiêti loại PT, mình xin hỏi can nhiệt loại K khác can nhiệt PT như thế nào? phải chăng là số dây tín hiệu đấu vào cảm biến khác nhau?

Mua con PT100 này ở đâu cho chất lượng vậy mấy bác, em thấy có nhiều nơi bán giá cứ loạn lên.

Trích dẫn Gửi bởi vanmanh1988
    Mua con PT100 này ở đâu cho chất lượng vậy mấy bác, em thấy có nhiều nơi bán giá cứ loạn lên.
    Kiếm mấy hàng châu Âu hay Nhật mà dùng bác. Mấy hàng Đài Loan, Trung Quốc về mau vứt lắm. Có ông này bán PT100 của châu Âu 0963251431, trước có mua về xài cho máy nhựa của khách hàng thấy ok lắm.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenviettuan
    Kiếm mấy hàng châu Âu hay Nhật mà dùng bác. Mấy hàng Đài Loan, Trung Quốc về mau vứt lắm. Có ông này bán PT100 của châu Âu 0963251431, trước có mua về xài cho máy nhựa của khách hàng thấy ok lắm.
    Vâng, bác này có bán lẻ không anh.

Ah. Anh em cho hỏi tí. Mình sử dụng máy làm lạnh công nghiệp cũng nhiều (chiller). nhưng cái con cảm biến nhiệt trong đó là loại gì mà nó trâu bò ghê.

Bác làm trong ngành lạnh à? Máy của hãng nào vậy?Mấy con áp suất với nhiệt độ đi theo máy này thì khỏi phải chê rồi.

Không, máy thì có nhiều loại, của nhật, nhật được VN độ, shini (ông này của HK hay taiwan gì đó). nhưng không rõ con cảm biến đó tên gì chứ

Platin là Bạch kim, vàng trắng ấy ,Mình hồi mới biết hư thay ra lượm để giành mài cắt ra xem ,cả một đoạn ống nó đổ keo epoxy cứng ngắc gần cuối có mở silicon nhiệt trắng ,trong đó có tí xíu như cái râu con kiến hai cọng dây hàn xoắn đầu, nằm trên giá thủy tinh nhỏ tí như hạt vừng .Hic .. ham của ./.

Cái con PT100 với loại NTC cái nào bền hơn trong môi trường nóng và độ ẩm cao các bác.

Trích dẫn Gửi bởi ong gia
    Platin là Bạch kim, vàng trắng ấy ,Mình hồi mới biết hư thay ra lượm để giành mài cắt ra xem ,cả một đoạn ống nó đổ keo epoxy cứng ngắc gần cuối có mở silicon nhiệt trắng ,trong đó có tí xíu như cái râu con kiến hai cọng dây hàn xoắn đầu, nằm trên giá thủy tinh nhỏ tí như hạt vừng .Hic .. ham của ./.
    Mấy cây đầu dò PT-100 đắt là ở mỗi cái Platin này mà. Mà mua thì đừng mua mấy cây đầu dò của Trung Quốc. Tụi nó làm Platin pha nên độ chính xác nhiệt độ không cao, với lại loại bọc sứ thì dùng sứ dỏm nên rất hay nổ. Trước đi lắp cho mấy dự án , xài được vài ba tháng là bị bùm ngay.

bên mình chuyên cung cấp sensor cho bên nhiệt lạnh, hiện là đại diện của carel(italy) tại việt nam, Carel hiện là OEM cho Trane, vì vậy tất cả các sản phẩm trong máy của Trane, đặc biệt là Chiller Trane bên mình điều có cung cấp( giá bằng 1/2 bên Trane bán lại cho khách hàng), nếu có nhu cầu các bạn vui lòng liện hệ với mình theo email: trantoan.dtp@gmail.com sdt: 0989 649 549
    [IMG]http://data.************/photo/up/f3feaa28066f88395d3237a85f98e704.JPG[/IMG]

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối