Kết quả 1 đến 2 của 2

Cảm biến tiệm cận giao tiếp Pic 16F877A

qua tìm hiểu thì cảm biến tiệm cận em toàn thấy dùng cho PLC, vậy nếu mình dùng Pic 16F877A thì phải làm sao ạ? em làm mạch đếm và phân loại sản phẩm kim loại, không kim loại dùng pic 16f877a, mọi người cho em hỏi cái cảm biến tiệm cận này ngõ ra nó là thế nào để nối vào pic ạ, em cảm ơn trước!!!

Trích dẫn Gửi bởi bboymk
    qua tìm hiểu thì cảm biến tiệm cận em toàn thấy dùng cho PLC, vậy nếu mình dùng Pic 16F877A thì phải làm sao ạ? em làm mạch đếm và phân loại sản phẩm kim loại, không kim loại dùng pic 16f877a, mọi người cho em hỏi cái cảm biến tiệm cận này ngõ ra nó là thế nào để nối vào pic ạ, em cảm ơn trước!!!
    Thông thường, các loại cảm biến quang, tiệm cận thì điện áp hoạt động từ 12-24VDC, khi đó, tín hiệu đầu ra của nó cũng từ 12-24VDC. Trong khi điện áp đầu vào của các dòng vi điều khiển 8 bit thông dụng (PIC, AVR, 8051) là 0-5VDC. Nếu muốn đưa tín hiệu từ cảm biến (có điện áp đầu ra >5VDC) vào vi điều khiển cách đơn giản nhất có thể dùng con dizenner hoặc con cách ly quang OPTO, cái này yêu cầu bạn phải hiểu 1 chút về điện tử cơ bản là được.

---------------------------------------
    Thiết kế - Thi công tủ điện công nghiệp
    http://codientrangan.com/