Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 100
    [IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]Do quy định đặt ra như vậy, Cứ đi vận hành vài năm là nó tự vận vào người mà. cũng phải thế để theo quy chuẩn vn hóa chứ, chung 1 evn mà lại khác được ư dúng không nào

Trích dẫn Gửi bởi Lam_dien
    Đó là ngăn lộ đường dây 110kV tại các trạm biến áp ấy:
    VD: 171
    - 1: kí hiệu phần điện áp 110KV
    - 7: kí hiệu ngăn lộ đường dây
    - 1: số thứ tự
    trich dan so 1 cuoi la so thu tu cua lo duog day noi voi MBA chinh T1 thi se co cac so le nhu 171,173,...Con lo duog day cua may T2 se la cac so chan nhu lo 172,174,...

Trích dẫn Gửi bởi yangexp
    mấy cái này đọc ở tài liệu nào vậy bác, bác chỉ cho em cái,thanks
    quy trình điều độ hệ thống điện quốc gia, quy trình thao tác hệ thống điện cứ đọc trong này nói rõ lắm!

sao các bạn học trong trường không có nhỉ m học vẫn có mà

kiến thức này trong nhà trường có mà,mình đc học trong môn thực tập trạm biến áp đó.

đọc qua các ý kiến thì em cũng có cái sơ bộ hihihihi
    giờ mới biết đó
    nhưng em thấy các bác nói là ko có xx0 là ko đúng
    vì ở chỗ em có lộ 370 nè
    mà cái đánh số đó em cũng chịu nó là quy định rùi
    em chỉ liên quan tới 37xE8.x thôi chứ 17x thì có chút xíu

Trích dẫn Gửi bởi toanga
    Đó là đánh số ngăn lộ đường dây 110kV.
    Bạn nên tham khảo chương 7 của quy trình điều độ hệ thống điện quốc gia. Chương này quy định về đánh số các thiết bị điện tham gia vào lưới điện. Ví dụ:
    - Số thứ nhất: Số điện áp (1: 110kV; 2: 220kV; 3: 35kV; 4: 22kV...)
    - Số thứ 2: Hướng đi (7: Hướng đường dây; 3 Hướng vào biến áp...)
    - Số thứ 3: Số thứ tự ( Thường thì số chẵn có nguồn gốc từ thanh cái chẵn, số lẻ thì có nguồn gốc từ các thanh cái lẻ. VD: 471: Xuất tuyến 22kV từ thanh cái 1
    a toanga ui, em vừa tìm"quy trình điều độ hệ thống điện quốc gia" chương VII mà có thấy quy định về đánh số thiết bị đâu anh. anh có tài liệu đó thì upload lên diễn dàn cho ae lun nha! em tìm rùi, Thanks pác[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi caothebac
    quy trình điều độ hệ thống điện quốc gia, quy trình thao tác hệ thống điện cứ đọc trong này nói rõ lắm!
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi haihung
    trich dan so 1 cuoi la so thu tu cua lo duog day noi voi MBA chinh T1 thi se co cac so le nhu 171,173,...Con lo duog day cua may T2 se la cac so chan nhu lo 172,174,...
    trạm tôi có hai ngăn lộ một nhận và một đẩy công suất đi, và 2 MBA chính 2 x 25 MVA ,8 ngăn xuất tuyến 22kV một ngăn tụ bù T405. chứ có ngăn dz 110 nào mà quy định theo máy biến áp chính đâu chứ. [IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG][IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi shmily
    sao các bạn học trong trường không có nhỉ m học vẫn có mà
    những kiến thức này khi tốt nghiệp chuyên ngah hệ thống điện trong nhà trường dã trang bị rồi, trong các giáo trình, hay khi kiến tạp trạm biến áp đều đã đc học cả, có cả tên gọi và các chức năng của bảo vệ nữa[IMG]images/smilies/02.gif[/IMG].
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi gamoi12
    đọc qua các ý kiến thì em cũng có cái sơ bộ hihihihi
    giờ mới biết đó
    nhưng em thấy các bác nói là ko có xx0 là ko đúng
    vì ở chỗ em có lộ 370 nè
    mà cái đánh số đó em cũng chịu nó là quy định rùi
    em chỉ liên quan tới 37xE8.x thôi chứ 17x thì có chút xíu
    cái mà cậu nói đó " lộ 370 " đó là quy định đánh số thiết bị theo cấp điện áp 35kV rùi[IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG] không bít mấy pác học trường nào ra, chứ ngoài EPCC mấy thầy vấn mà nghe đáp thế này là mấy ông out ngay. sai cơ bản[IMG]images/smilies/02.gif[/IMG]

quy định về cách đánh dấu thì đúng như các bạn đã nói như trên . Nhưng về vấn đề đặt tên 170 , hay 270 thì theo như trạm ở mình chỉ có 171 , 172 , 271,272 ( còn máy cắt nối là 112 , 200 ) .

bác nào có thì gửi cho anh em "điên nặng" mình đi.
    thank!

Trích dẫn Gửi bởi yangexp
    mấy cái này đọc ở tài liệu nào vậy bác, bác chỉ cho em cái,thanks
    Bạn tìm "Quy trình thao tác hệ thống điện quốc gia" hình như là trạm nào cũng có quyển đấy...
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi nghiemviethung
    Sao lại thế nhi?
    Em ko nghĩ là như vậy đâu bác, theo em thì số 1 là cấp điện áp 110kV. số 7 là ký hiệu đường dây xuất phát điểm đầu từ máy biến áp, còn số 2 là ký hiệu số mạch dây dẫn: VD: 172 là cấp điện áp 110kV. có 2 mạch (6 dây pha).
    Mong chỉ giáo!
    Mấy cái này cứ áp quy trình điều độ ra hết...cứ lấy mấy quyện Điều độ hệ thống điện quốc gia và Thao tác hệ thống điện quốc gia ra mà đọc...

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối