Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

mạch đảo chiều quay động cơ 3 pha

mọi người giúp mình thiết kế mạch đảo chiều d.c 3 pha chỉ sử dụng 1 nút nhấn đơn thường mở, được xài contactor, role thời gian trung gian thoải mái nhưng càng ít càng tốt. yêu cầu là nhấn nút lần 1 d.c quay thuận, nhấn lần 2 d.c quay ngược, nhấn lần 3 d.c dừng. e suy nghi hoài ko ra. ai biết chỉ giùm e. cảm ơn nhiều ạ

Trích dẫn Gửi bởi quangdatpham
    mọi người giúp mình thiết kế mạch đảo chiều d.c 3 pha chỉ sử dụng 1 nút nhấn đơn thường mở, được xài contactor, role thời gian trung gian thoải mái nhưng càng ít càng tốt. yêu cầu là nhấn nút lần 1 d.c quay thuận, nhấn lần 2 d.c quay ngược, nhấn lần 3 d.c dừng. e suy nghi hoài ko ra. ai biết chỉ giùm e. cảm ơn nhiều ạ
    Để làm việc gì đây em

cái cần suy nghĩ là nhấn lần 3 dừng.... ^^
    Phải chi cho cái nút off vào thì đơn giản nhỉ....

sao bạn ko áp dụng mạch đèn xanh đèn đỏ dùng timer vào mà làm ? mình nghĩ dùng timer theo mạch đèn xanh đèn đỏ là ok đó. tạm thời mình ko có thời gian suy nghĩ chỉ gợi ý cho bạn như vậy thôi chúc bạn làm được

Trích dẫn Gửi bởi Khien58
    Để làm việc gì đây em
    để làm thực hành kết thúc môn a.
    +++---o0o---+++
    trưa giờ lên hỏi mấy thầy cô ma ai cũng bảo ko làm được. mà hỏi lại ông thầy ra đề ổng lại bảo làm được
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi trinhhadem
    sao bạn ko áp dụng mạch đèn xanh đèn đỏ dùng timer vào mà làm ? mình nghĩ dùng timer theo mạch đèn xanh đèn đỏ là ok đó. tạm thời mình ko có thời gian suy nghĩ chỉ gợi ý cho bạn như vậy thôi chúc bạn làm được
    đâu có dùng time đâu. phải tác động bằng nút nhấn mà

để làm thực hành kết thúc môn a.
    +++---o0o---+++
    trưa giờ lên hỏi mấy thầy cô ma ai cũng bảo ko làm được. mà hỏi lại ông thầy ra đề ổng lại bảo làm được
    +++---o0o---+++

đâu có dùng time đâu. phải tác động bằng nút nhấn mà
    Có giải pháp để tháo gỡ khó khăn này , nhưng em đang học ở trường nào thế . Em chụp cho anh cái khởi , cái công tác , cái TG , có vẻ như là ý thầy còn muốn cả cái timer thì phải . Anh nghĩ ra rồi . Sẽ có cách!

mạch thì cũng sẽ làm được nhưng khá rắc rối đấy...lúc trước thảo luận riêng việc nút nhấn không tự giữ nhấn lần 1 đèn sáng, lần 2 đèn tắt, lần 3 đèn sáng chỉ sử dụng nút nhấn và rơle, nhiều phương án đưa ra gây nên cuộc hỗn chiến chặt chém bàn phím rồi...hihi, mà sao lại sử dụng 1 nút nhấn cho 3 chức năng dữ vậy, chắc là về mặt nguyên lý xem khả năng tư duy mạch thế nào thôi, thực tế mình chưa thấy trường hợp này, (theo mình có thể bởi lý do an toàn hoặc tránh việc nhầm lẫn khi vận hành chẳng hạn)

Trích dẫn Gửi bởi vikhanhads
    mạch thì cũng sẽ làm được nhưng khá rắc rối đấy...lúc trước thảo luận riêng việc nút nhấn không tự giữ nhấn lần 1 đèn sáng, lần 2 đèn tắt, lần 3 đèn sáng chỉ sử dụng nút nhấn và rơle, nhiều phương án đưa ra gây nên cuộc hỗn chiến chặt chém bàn phím rồi...hihi, mà sao lại sử dụng 1 nút nhấn cho 3 chức năng dữ vậy, chắc là về mặt nguyên lý xem khả năng tư duy mạch thế nào thôi, thực tế mình chưa thấy trường hợp này, (theo mình có thể bởi lý do an toàn hoặc tránh việc nhầm lẫn khi vận hành chẳng hạn)
    vậy mà cho về suy nghi để lên ráp mạch ak. ráp không được là rớt. kiểu này là tiêu rồi
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi Khien58
    Có giải pháp để tháo gỡ khó khăn này , nhưng em đang học ở trường nào thế . Em chụp cho anh cái khởi , cái công tác , cái TG , có vẻ như là ý thầy còn muốn cả cái timer thì phải . Anh nghĩ ra rồi . Sẽ có cách!
    cdkt lý tự trọng anh ơi. mấy kái nút nhấn bình thường trên tủ điện ak

vậy mà cho về suy nghi để lên ráp mạch ak. ráp không được là rớt. kiểu này là tiêu rồi
    Từ cổ đã có những câu chuyện : trâu đực sinh con ! Đây mới cần cái tư duy trong công việc chứ . Cán bộ giao nhiệm vụ cho cấp dưới , giao xong còn phải hỏi lại : đồng chí có hoàn thành được ? Thời gian bao lâu ! Có cách mà

nãy có người kiu là làm được chỉ cần sử dụng 3 rơle trung gian là xong. mà ko chịu chỉ chi tiết
    +++---o0o---+++
    [QUOTE=Khien58;243891]Từ cổ đã có những câu chuyện : trâu đực sinh con ! Đây mới cần cái tư duy trong công việc chứ . Cán bộ giao nhiệm vụ cho cấp dưới , giao xong còn phải hỏi lại : đồng chí có hoàn thành được ? Thời gian bao lâu ! Có cách mà[/QUOT

tại thời gian gấp quá. mình chỉ suy nghĩ lý thuyết chứ đâu có được làm thử nên ko biết sao luon

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối