Kết quả 1 đến 2 của 2

Nối đất an toàn cho hệ thống điện

Thân chào các bạn kỹ sư điện. Mình hôm nay có chút việc nhờ các bạn giúp đỡ. Mình là kỹ sư thủy lợi nhưng mà đang phải thiết kế điện cho 1 công trình khá lớn. Nói chung là cũng mày mò khá lâu nay, hồ sơ thì cũng đã hoàn thiện tuy nhiên có 1 vấn đề khá khó khăn về thiết kế nối đất an toàn. Vân đề em xin trình bày luôn.
    em thiết kế đèn trang trí ở trên thành bê tông cốt thép,có thiết kế mương cáp đi rồi, giờ vấn đề là thiết kế nối đất an toàn cho đèn trang trí. Cách thức thế nào? vị trí đặt cọc nối đất an toàn ở đâu và dây nối đất đi như thế nào? rất mong anh em chỉ giáo
    Tiện đây cho em hỏi luôn, theo cách hiểu của em thì dây nối an toàn nối vào vỏ cột đèn, rồi đến cột nối đất an toàn sau đó đi tới trụ tiếp theo tiếp tục như vậy cho tới hết vậy thì điểm bắt đầu và kết thúc của dây nối đất an toàn là như thế nào?
    còn dây nối đất làm việc là nối vào dây trung tính trong đường dây 3pha 4 dây, và tiết diện dây nối đất làm việc có phải bằng tiết diện dây trung tính luôn không anh chị nhỉ?
    xin chân thành cảm ơn

ai giúp em với ([IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG]