Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27
    Trích dẫn Gửi bởi caothebac
    1. phải gọi là có 4 cuộn nhị thứ ko ai gọi bốn đầu ra cả
    2.VT có thể là nhầm cuối cùng phải là 100/3: cũng là loại VT có hai cuộn dây nhị thứ![IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    Uh thì bác nói chuẩn là thứ cấp tớ chịu nhưng ai bảo là 100/3? 2 cuộn thứ cấp có chung cách nối dây thì sao?
    Không tin lên trạm Hà Tu- QN xem thêm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc
    Nhóc bổ sung thêm một chút:

Biến dòng trên thực chất là 5 bộ biến dòng trong một vỏ. Vì thế, cuộn nào không sử dụng anh phải nối ngắn mạch lại.

Dòng điện định mức trên cuộn sơ cấp (phía 123 kV) là 50A. Tỷ số biến là 1/10. Nghĩa là dòng thứ cấp bằng 1/10 dòng sơ cấp. Như vậy khi dòng sơ cấp có giá trị = định mức (50A) thì dòng thứ cấp là 5A. Đây là dòng định mức phía thứ cấp.

Máy biến điện áp 123/√3 :110/√3 : 110/√3

Máy biến điện áp này được dùng ở điện áp 123 kV. Điện áp danh định của nó là 123 kV, nhưng do nối sao, nên mỗi cuộn chỉ nhận một điện áp 123kV/√3. Như vậy điện áp thứ cấp ra cũng là 100/√3V. 3 điện áp thứ cấp này nối sao, sẽ cho ra 100V 3 pha.

Giả sử hệ thống không nối đất, khi có một pha chạm đất, hai pha còn lại so với đất sẽ tăng lên 123 kV, thì máy này vẫn phải bảo đảm làm việc tốt. (sơ cấp 123 kV, thứ cấp 100 V)
    Conhoc ơi cho hỏi đây là máy biến điện áp một pha mà, làm gì có đấu hình sao hay tam giác

Trích dẫn Gửi bởi trinhduc1420
    Uh thì bác nói chuẩn là thứ cấp tớ chịu nhưng ai bảo là 100/3? 2 cuộn thứ cấp có chung cách nối dây thì sao?
    Không tin lên trạm Hà Tu- QN xem thêm nhé.
    ừa! Nhưng tui chỉ đồng ý với bạn này là 2 cuộn thứ cấp có thể có chung cách nối dây là chuyện bình thường trong trường hợp TU 110kV này có 3 cuộn thứ cấp với 2 cuộn đầu là cho đo lường với tỉ số đều là 110/R3 (cấp chính xác cho đo lường khác nhau: C1-CCX là 0.2; còn C2-CCX là 0.5) còn cuộn thứ 3 là cho bảo vệ - CCX là 3P. Chứ nếu với TU các ae lấy ví dụ như trên thì chắc chắn là thứ cấp có 2 cuộn với 1 cho đo lường và 1 cho bảo vệ nên ko thể có chuyện 2 cuộn thứ cấp có chung cách đấu.
    Có gì chưa đúng mong mọi người chỉ giáo!
    Xin chân thành cảm ơn tất cả mọi người!

Cái này theo mình hiểu vậy có đúng ko nhé:
    "nhưng do nối sao" là nguồn nối sao nên điện áp 123kV là điện áp dây Ud và do đó TU 1 pha của mình là mắc vào 1 pha nên ăn điện áp pha đất sẽ là 123kV/R3.
    Còn thứ cấp ra đương nhiên là ta phải nối sao lại để lấy điện áp pha và điện áp dây ra đưa vào đồng hồ đo hoặc công tơ ...

cho mình hỏi tổ đấu dây của TU,TI?Ví dụ như TU có 1 cuộn sơ là sao và cuộn thứ cũng sao sao thì tổ đấu dây của nó là gì? con TI có cuộn tỷ số biến 75/5 - 5 A THÌ tổ đấu dây là gì? tất cả đều là loại 1 pha.

Tiện đây các bác cho em hỏi là
    Em có một em TI có tỉ số là 2/0.5A mà mạch từ của em này là chia làm đôi để đo dòng dọc trục nhưng hôm nay em thí nghiệm lại lúc vẫn lắp trên trục thì thỉ số này nó lại ra một giá trị khác mà lúc tháo ra em thí nghiệm nó lại một giá trị khác. có khi nào do lúc lắp mạch từ nó bị lệch nên nó cũng bị ảnh hưởng đến đầu ra thứ cấp?
    Bác nào biết trả lời em với
    Thanks

Trả lời chủ đề: Cùng xem bộ case độ khủng Neun Blanc của lakai

Trả lời chủ đề: Cùng xem bộ case độ khủng Neun Blanc của lakaiTrả lời chủ đề: Cùng xem bộ case độ khủng Neun Blanc của lakaiTrả lời chủ đề: Cùng xem bộ case độ khủng Neun Blanc của lakaiTrả lời chủ đề: Cùng xem bộ case độ khủng Neun Blanc của lakaiTrả lời chủ đề: Cùng xem bộ case độ khủng Neun Blanc của lakai

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123