phòng trọ em có 1 ổn áp 5kva 50~250 (chỉ nuôi 1 điều hòa 9000btu va tủ lạnh nhỏ ) và 2 ổ điện A ,B được mắc theo kiểu vòng tròn khi đến 2 ổ là có 2 dây điện 2.2,5 đc đấu vào ổ ( từ nguồn có 2 dây điện đc chia ra đấu vào hai thằng A và B và ở giữa 2 thằng có 1 sợi nữa nối 2 thằng A và B với nhau theo kiểu vòng tròn)
[FONT=Arial]em lấy nguồn điện đi nuôi ổn áp từ thằng A để nuôi các phụ tải mấy ngày chạy vẫn bt nhưng hôm qua có hiện tượng đang chạy thì atm tổng của phòng bị nhảy và cúp điện cả phòng.em tắt hết các phụ tải ra khỏi ổn áp và bật lại ATM tổng rồi bật lại ổn áp thì bật ổn áp cái ATM tổng cũng lại bị nhảy luôn trong khi ổn áp đang chạy không tải.em lấy bút điện ra thử ổ vẫn có điện bình thường cắm thử tủ lạnh vào vẫn chạy.rồi em lấy nguồn từ thằng B đi nuôi ổn áp(có phụ tải) thì ATM không bị nhảy nữa .4h sau em lại cắm thử ổn áp(có phụ tải) vào thằng A thì lại cũng chạy binh thường luôn.thế cho em hỏi như thế thằng A là bị làm sao ạ.cảm ơn mọi người nhiều mong thông não cho em hiểu