Kết quả 1 đến 6 của 6

Xin hỏi về các linh kiện trong tủ điện cho mô tơ 3 pha

Chào các anh chị trong diễn đàn. Điện không phải là lĩnh vực của em nên e post lên đây mong các anh chị trong diễn đàn trợ giúp em về vấn đề về linh kiện trong tủ điện của mô tơ 3 pha.

- Chuyện là thế này nhà em làm cà phê lâu nay tưới bằng máy nổ. Tại rẩy cà phê vừa được kéo điện 3 pha đến nên sắm mô tơ 15kw(20hp) loại 1400 vòng để tưới cho khỏe. Nhưng bây giờ em đang kẹt cái bộ khởi động từ.
    Các anh chị nhìn trong ảnh giúp e biết là trong này gồm những thiết bị gì được không ạ.

e muốn lắp 1 bộ khởi động từ để tưới mà nhìn vào tủ điện không biết rõ các chức năng và tên các linh kiện trong đó. Bộ này giá lắp ráp ở tiệm là 2tr6 giá vậy đúng không các anh.

E muốn tìm hiểu nên các anh chị giúp đởi.

Các anh chị giúp em với

15kw thì ko nắp khởi động từ kung đk.mà nếu bác muốn oan toàn thì nắp khởi động từ đơn thôi mà.thiết bị thì cần 1 attomat 3pha tổng,1atmat 1pha(nếu nguồn nuôi mkd từ là 220v) 1 contactor,1role nhiết(nếu muốn bảo vệ đc quá tải) 3 bóng đèn báo.xanh(có nguồn) đỏ(máy đang chạy)vàng(sự cố) 2nút ấn chạy và dừng máy.chúc bạn thành công nhé.
    chú yk điên áp nguồn nuôi nhé

tủ trong hình là khởi động trực tiếp, nếu mua mới 2,6tr thì hơi cao, có một cách là bạn giữ lại cái vỏ tủ, đèn, nút nhấn, đồng hồ Ampe, và biến dòng (cuộn tròn đen phía trên máy cắt) nếu vẫn còn xài tốt, mấy thằng này ít khi hư, nếu có hư cũng vẫn chạy đc trừ nút nhấn. Mấy thiết bị còn lại gỡ ra đem ra tiệm đồ điện công nghiệp nói nó bán cho thiết bị có thông số tương đương rồi mang về lắp lại vào là chạy ok, khỏi phải tìm hiểu chi cho mệt. Lưu ý lúc tháo dây ra thì vẽ lại đường đi dây để còn biết lúc lắp lại.

đẹp hơn tủ cũ.

Xin hỏi chó ai biết chức năng của con 440R-S12R2 không cho mình biết với. Mình thấy nó dùng trong tủ safety của tủ điện CNC mà không biết chức năng của nó.[IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG]