Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 45

Chủ đề: khởi động từ

Các bạn nói khó hiểu quá.Bạn coi sơ đồ mình vẽ dùng để đảo chiều quay động cơ 3 pha nhé.

khóa chéo là Khi KM1 đóng thì KM2 bắt buộc phải ngừng.Và ngược lại.
    Ở đây tôi dùng 2 khóa chéo :
    Một là tiếp điểm thường đóng của KM1 và KM2.(KM1 và KM2 là contactor nhé)
    Hai là nút nhấn kép S4 và S6 nhé.Nó có một cặp thường hở và một cặp thường đóng.Khi mình nhấn thì sẽ đảo chiều quay động cơ này.
    Hi vọng bạn sẽ hiểu.

Cho em hỏi cái phần mềm bác dinhhy đang dùng tên gì vậy & phiên bản nhiêu luôn nha ( em mới tìm hiểu về điện & là ma mới nên còn nhiều thứ không biết mong các bác chỉ giùm ) em cám ơn bác nhều .

Có bác nào thích sơ đồ KĐT phòng nổ chuyên dùng trong mỏ hầm lò như QBZ ,QC , BQD không em share cho )

Trích dẫn Gửi bởi binhcdt43
    Khởi động từ bạn dùng dòng xoay chiều để mở do đó bạn sẽ đấu qua một rơle một chiều.Bạn dùng rơle đó để kích mở dòng xoay chiều cho khởi động từ.
    Tiếp điểm thường đóng :nối với nhau khi ko có dòng điện đưa vào rơle.Tiếp điểm thường mở thì nối với nhau khi có dòng chạy vào rơle.
    Trời. Có cần phải phức tạp vậy không.[IMG]images/smilies/02.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi klhanh2011
    hi
    ai có tài liệu về cách đấu khởi động từ cho e với
    cho e hỏi ,thương đóng và thường mở để làm gì ,khóa chéo đấu như thế nào ?
    e mới học xin được anh em chỉ giáo
    thanks[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    kdt thường có 2 cặp tiếp điểm thường kín và thường hở bạn ạ.thường hở thường dùng để làm tiếp điểm duy trì đó bạn.cò thưởng kín thì đó gọi là khóa chéo đó.ví dụ như bạn lắp mạch đảo chiều động cơ thì bạn cần phải dùng khóa chéo để không có trường hợp thuận nghịch cùng chạy một lúc được
    +++---o0o---+++
    bạn nên lên google tìm giáo trình trang bị điện là có hết bạn ạ

Bạn coi trên hình 1, R1, R3, 3 là tiếp điểm thường hở và là động lực của đầu vào
    2, R2, R4, 4 là tiếp điểm thường hở và là động lực của đầu ra

Còn 3 tiếp điểm màu trắng là tiếp điểm phụ gọi là thường đóng thường hở bạn ak

Trích dẫn Gửi bởi tuananh_611

Bạn coi trên hình 1, R1, R3, 3 là tiếp điểm thường hở và là động lực của đầu vào
    2, R2, R4, 4 là tiếp điểm thường hở và là động lực của đầu ra

Còn 3 tiếp điểm màu trắng là tiếp điểm phụ gọi là thường đóng thường hở bạn ak
    Hic, anh bạn này đi bán hàng mà không biết hàng, nguy hại thật. Cái CTT trong hình là loại 25A, mạch lực có 2NO, 2NC, có thêm 1 tiếp điểm phụ NO và 1 tđp NC trên mặt, A1-A2 là cuộn hút.

bạn coi lại cái hình nó là LC1D12 hay là LC1D25. Trên hình đó là cái 12A đó bạn[IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tuananh_611
    bạn coi lại cái hình nó là LC1D12 hay là LC1D25. Trên hình đó là cái 12A đó bạn[IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]
    bị chém quài zạ bạn.đừng pro trên đây nửa coi chừng bị cả hội tẩy đó

Nếu mọi người chị lên đay thấy mình pro sản phẩm của mình thì cứ việc tẩy chứ đâu cần bạn phải nói. Đây là diễn đàn trao đổi học tập cũng như kinh nghiệm. Mình ko phải tham gia để cãi vã với ai hít.[IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối