Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 45

Chủ đề: khởi động từ

Khởi động từ (Contactor): là thiết bị điều khiển dùng để đóng cắt, cung cấp nguồn điện cho động cơ hoặc thiết bị điện, an toàn khi vận hành, dễ dàng thao tác vận hành cho người sử dụng bằng cách ấn nút điều khiển. Đây là một thiết bị chấp hành cho các giải pháp tự động hóa, bán tự động. [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    - Loại hạ thế từ 9A đến 800 A
    - Trung thế từ 200A đến 400A

Trích dẫn Gửi bởi tung2011
    Khởi động từ (Contactor): là thiết bị điều khiển dùng để đóng cắt, cung cấp nguồn điện cho động cơ hoặc thiết bị điện, an toàn khi vận hành, dễ dàng thao tác vận hành cho người sử dụng bằng cách ấn nút điều khiển. Đây là một thiết bị chấp hành cho các giải pháp tự động hóa, bán tự động. [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    - Loại hạ thế từ 9A đến 800 A
    - Trung thế từ 200A đến 400A
    ok main

bây giờ người ta dùng igbt hết rồi

IGBT không thay thế được Contactor, Pác có biết trước các thiết bị có IGBT vẫn có Contactor đó pác ạ [IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi binhcdt43
    Bạn mình nnos bảo là do khởi động từ có công suất lớn!
    y' bạn là gì??? minh ko hiểu

Trích dẫn Gửi bởi elecquang
    Đấu khoá chéo bạn nói cụ thể xí đi.....cho mạch nào?
    em mới học nên không biết có bao nhiêu mạch .

Nguyên văn bởi elecquang
    Đấu khoá chéo bạn nói cụ thể xí đi.....cho mạch nào?
    ==> VD:dùng cho mạch điều khiển đảo chiều quay động cơ 3 pha đó pác ah!

khởi động từ là thiết bị đong cắt có điều khiển bao gồm có công tác tơ đi kem với 1 rơle nhiêt thuong dc dung de dong cat va dieu khien đông co
    -1congtacto+1role nhiet= khoi dong tu don
    - 2congtacto + 1 ro le nhiet =khoi dong tu kep
    khoa cheo la tiep diem thuong dong cua congtacto nay mac noi tiep voi cuon day cua cong tac to kia muc dich de dam bao an toan khong cho 2 congtac to cung lam viec 1 luc day con goi la lien dong dien
    con the nao la thuong dong va thuong mo thi ban phai xem cau tao cua cong tacto

có mấy bác hỏi nhiều thứ em cảm thấy không có gì đặc biệt cả. Mấy cái đó dễ quá rùi làm gì phải hỏi thế? các bác phải chịu tự mình tìm tòi đọc sách chứ, như vậy nó mất time nhưng nó lại tốt cho mình, nên hỏi những gì mà mình thấy khó khăn và khi mà mất quá nhièu time mà vẫn chưa có đáp án ý, chứ hỏi tào lao như thế vừa mất time của người trả lời mà lại tự làm mình lười thêm. Đã làm kỹ thuật thì phải tìm tòi suy nghĩ. chứ động một tí lại hỏi thì bao giờ mới khá lên được. Em góp ý thui chứ không có ý ném gạch các bác đâu nhé![IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]

thường dùng khởi cho mạch lực là vì khởi có bộ phận dập hồ quang, còn dòng cuộn hút của rơle thấp hơn

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối