Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Trích dẫn Gửi bởi xeludidoc
    Các bạn cho mình hỏi : làm cách nào để thử ngắn mạch cho CB? (mình muốn test CB trước khi đưa vào sử dụng)

cảm ơn nhiều nhiều!
    Cái này trước khi bạn mua hàng thì nhà cung cấp đã test sẵn cho bạn rồi. có tem và kiểm định rồi bạn ạ. Đừng có mà dại dột làm chuyện này.

muốn thử dễ lắm , lấu cộng dây diện nối tắt ổ cắm , cb nhảy là cb tốt , k nhảy thì cb tổng của bác EVN cũng nhảy à [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] , yên tâm mà thử , còn nếu cb tổng của bác evn k nhảy nữa thì cũng k sợ hư đâu , vì còn 1 cái ngoài trụ điện nhảy tiếp [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nhockid
    muốn thử dễ lắm , lấu cộng dây diện nối tắt ổ cắm , cb nhảy là cb tốt , k nhảy thì cb tổng của bác EVN cũng nhảy à [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] , yên tâm mà thử , còn nếu cb tổng của bác evn k nhảy nữa thì cũng k sợ hư đâu , vì còn 1 cái ngoài trụ điện nhảy tiếp [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    dòng ngắn mạch ko đủ để nhảy CB tổng của EVN và cái ngoài trụ đâu bác ơi, đừng có xúi bậy. nếu bác ngắn mạch thì ko đóng được CB, bác vừa gạt lên thì sẽ nhảy xuống liền, nếu bác cố giữ thì bùm....[IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]

Mình thấy lấy VOM đo là tốt nhất thử đo 2 trong 3 xem có bị ngắn mạch ko

sang nữa thì cầm cái Cb đó chạy lên trung tâm thí nghiệm điện 2 -22bis phan đăng lưu mà test.kekeke[IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Ngọc Duy
    Mình thấy lấy VOM đo là tốt nhất thử đo 2 trong 3 xem có bị ngắn mạch ko
    Sao tui hổng hiểu câu này
    Áo em si
    Hải

Anh tìm một biến áp 220/2V hoặc 220/5V với công suất khoảng 500VA. Dùng thêm 1 variac để cấp điện cho biến áp này. Nguồn thứ cấp 2V nối với 2 đầu của 1 cực CB đang đóng. Tăng điện áp lên dần từ 0. Đo dòng điện bên phía thứ cấp bằng ampe kẹp. Ghi nhận trị số dòng lớn nhất trước khi CB nhảy. Nếu lên đến 220 V mà CB vẫn chưa nhảy, thì phải tính lại biến áp.

Biến áp này anh phải quấn, chứ ngoài chợ không có sẵn đâu.

Trích dẫn Gửi bởi cô Nhóc
    Anh tìm một biến áp 220/2V hoặc 220/5V với công suất khoảng 500VA. Dùng thêm 1 variac để cấp điện cho biến áp này. Nguồn thứ cấp 2V nối với 2 đầu của 1 cực CB đang đóng. Tăng điện áp lên dần từ 0. Đo dòng điện bên phía thứ cấp bằng ampe kẹp. Ghi nhận trị số dòng lớn nhất trước khi CB nhảy. Nếu lên đến 220 V mà CB vẫn chưa nhảy, thì phải tính lại biến áp.

Biến áp này anh phải quấn, chứ ngoài chợ không có sẵn đâu.
    Hổng biết số lượng tét có nhiều không, trang bị kiểu này giống trung tâm kiểm định quá, nếu nhưng cảm thấy không tin tưởng lắm thì anh có thể mua hàng có tên tuổi đi và kèm theo chứng nhận chất lượng (CQ).
    Tôi chỉ thấy anh cứ việc cho 220V vào tét là ok rùi, tôi đã làm vậy rùi. Riết rùi thành ghiền luôn đấy. Chỉ nghe một tiếng bụp nhỏ thôi. Còn nhát tay thì anh dùng Contactor và đóng điện từ xa.
    Conhoc cứ bày ra tốn tiền người ta hông hà. Thiệt là ...
    Hải

xin cảm ơn cô Nhóc và anh Hải nha!

xelu

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối