Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Trích dẫn Gửi bởi bruglions
    Tình hình là mình đang có công việc cần tìm hiểu về cách dùng rơle số để điều khiển đóng cắt máy ngắt SF6, không biết ai có tài liệu gì liên quan đến vấn đề này không?
    Xin cảm ơn.
    Bạn vào: http://www.schneider-electric.com/co...function_id=15
    Hy vọng tìm được cái như ý nhé!

Mình đã tìm được một ít tài liệu về Sepam S20,40,80 trong trang chủ chả Schneider từ khá lâu rồi, nhưng đọc nó rối rắm quá vì đến cả mấy trăm trang. Mà công việc lại gấp nên mới nhờ vả anh em. Với cả tài liệu của hãng ko có viết về cách điều khiển máy ngắt SF6.

Mình đã tìm được một ít tài liệu về Sepam S20,40,80 trong trang chủ chả Schneider từ khá lâu rồi, nhưng đọc nó rối rắm quá vì đến cả mấy trăm trang. Mà công việc lại gấp nên mới nhờ vả anh em. Với cả tài liệu của hãng ko có viết về cách điều khiển máy ngắt SF6.
    Nếu vậy bạn phải có sơ đồ nối dây thực trong tủ SF6 thì mới có thể giúp bạn rõ hơn! Bản thân tủ SF6 của Schneider Electric cũng có rất nhiều loại rồi! Tuy nhiên nếu đã dùng Sepam thì cũng phải có loại SF6 tương thích thôi!

Dear All,

Em mới vào nghề giám sát công trình xây dựng điện phần trung thế, không thể cái gì cũng nắm rõ hết được, tiện đây nhờ các bậc tiền bối giúp đỡ.
    Các anh có thể vui lòng giúp đỡ em phân tích sự giống và khác nhau giữa hai dòng tủ trung thế RM6 và SM6 được không ?, cả rơle bảo vệ Vip của RM6 và Sepam của SM6.
    Em cũng có đọc tài liệu download từ Schneider nhưng vẫn hiểu lơ tơ mơ.

Thanks & Best Regards!

Mail: duc_vnc@yahoo.com

Trích dẫn Gửi bởi hoaiduc133
    Dear All,

Em mới vào nghề giám sát công trình xây dựng điện phần trung thế, không thể cái gì cũng nắm rõ hết được, tiện đây nhờ các bậc tiền bối giúp đỡ.
    Các anh có thể vui lòng giúp đỡ em phân tích sự giống và khác nhau giữa hai dòng tủ trung thế RM6 và SM6 được không ?, cả rơle bảo vệ Vip của RM6 và Sepam của SM6.
    Em cũng có đọc tài liệu download từ Schneider nhưng vẫn hiểu lơ tơ mơ.

Thanks & Best Regards!

Mail: duc_vnc@yahoo.com
    RM6 là dòng tủ hợp bộ, cách điện thanh cái bằng khí SF6, kích thứoc nhỏ gọn, giá thành rẻ.
    SM6 là dòng tủ đơn thể, cách điện thanh cái bằng không khí, kích thước lơn hơn, giá thành cao hơn RM6.

VIP là dòng Relay bảo vệ đơn giản của SE, chỉ bảo vệ dòng điện.
    Sepam là loại relay hiện đại hơn, tùy theo model mà có chức năng bảo vệ khác nhau.

Nếu bạn cần thêm thông tin thì hỏi tiếp nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Phobienkienthuc
    Sepam là loại relay hiện đại hơn, tùy theo model mà có chức năng bảo vệ khác nhau.

Nếu bạn cần thêm thông tin thì hỏi tiếp nhé.
    Loại relay sepam này có các dòng seri 20,40,80. Ứng dụng của các dòng này như nào ạ.

Tình hình là mình đang có công việc cần tìm hiểu về cách dùng rơle số để điều khiển đóng cắt máy ngắt SF6, không biết ai có tài liệu gì liên quan đến vấn đề này không?
    Xin cảm ơn.
    Bạn xem thử tài liệu này nhé!
    Đây là tài liệu một máy cắt GI_E của schneider, trong đó có đưa ra mạch điều khiển bên trong máy cắt sử dụng mặc định điều khiển bảo vệ là rơ le sepam S20 đó.
    http://www.data.************/free/dow...1775a98d781ec6

Trích dẫn Gửi bởi .utc
    Loại relay sepam này có các dòng seri 20,40,80. Ứng dụng của các dòng này như nào ạ.
    Series 20: S20, T20, M20, B20 bảo vệ trạm, máy biến áp, động cơ, busbar. Chức năng bảo vệ chỉ về thông số dòng: 50/51-1,2; 50N/51N-1,2
    Series 40: có thêm chức năng bảo vệ áp, tần số với Code: 27,59,79,81...
    Series 80: Cao hơn có thêm chức năng synchro-check code 25, và Logipam để lập trình giống như PLC.

Xin chào mọi người!
    Mình đang cần phần mềm cài đặt cho rơ le Sepam mà tìm không được link. Minh nghe mấy vị tiền bối nói phần mềm này free. Ai biết share giúp mình link down với. Tks!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối