Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Trích dẫn Gửi bởi thienvuong90
    Các sư huynh, sư tỷ có tài liệu về tiêu chuẩn thiết kế phần điện cho một nhà máy nhiệt điện cho em xin với.
    Cám ơn nhiều.
    cho e xin tìa liệu thiết kế phần điện cho một nhà máy nhiệt điện với

Em chào các anh.Các anh chia sẻ những kiến thức rất hữu ích. Em cũng tìm hiểu tổng quát về nhà máy nhiệt điện sử dụng công nghệ lò sôi tuần hoàn. Em có điều này chưa rõ: " Tải (công suất MW) của tổ máy phụ thuộc vào những yếu tố nào?. Nguyên lý điều chỉnh tải như thế nào?". Mong các anh giúp em. Cảm ơn các anh nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi tackebongdn
    anh em cho mình hỏi tại sao khi máy biến áp vận hành non tải thì tổn thất công suất lại tăng lên? đang cần câu trả lời vì mình chuẩn bị bảo vệ đồ án nhà máy điện rồi
    non tải dẫn đến cosphi thấp mà cosphi thấp dẫn tới tổn thất lớn.

Cảm ơn bác nguyenthanhtao đã chia sẻ. em cũng muốn hỏi các bác trong diễn đàn về vấn đề tủ ổn định nhiệt độ trong nhà máy Nhiệt điện. từ cấu tạo, nguyên lý,môi chất, và bản vẽ. được không ạ. nếu có tài liệu tiếng anh hay tiếng Trung cũng được. Thank các bác

bác có tài liệu về bình ngưng nhà máy điện ko ạ cho em xin với Duythai42tdh@gmail.com. em cảm ơn ạ

các bạn có tài liệu về điều khiển bình ngưng nhà máy điện cho em xin với ạ:Email của em là: Duythai42tdh@gmail.com em cảm ơn ạ

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Văn Tuân
    Các a ai có tài liệu tổng quan về nhà máy nhiệt điện Phả Lại cho e xin với nhé, tks
    chào bạn. bạn có thể cho mình xin ít tài liệu về hệ thống vận hành nhà máy nhiệt điện được k?[IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG]

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12