Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Quá đẳng cấp.
    Em hok biết gì nhưng up để anh em nào biết thì vào giúp đỡ.
    Em học ké.[IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]

Eplan là phần mềm thiết kế mạch tủ điện. Còn để thiết kế ra một tủ điện hoàn chỉnh từ bản vẽ đấu nối cho đến bản vẽ đi dây thì phải kết hợp Eplan electric vs Eplan Cabinet (đối với Vs 2.0 trở xuống) or Eplan Pro panel (vs 2.1 trở lên). Phần mềm này rất hay nhưng để crack cho ca 2 phân mềm thì khó lắm. Nên chỉ nghiên cứu Eplan electric thôi. ^^

Cái phần mềm này crack khó thật đấy. Minh đã cố gắng làm theo mọi cách các bạn chỉ mà đến bây giờ vẫn không được. Không biết có phải nó kén máy không nữa.

Trích dẫn Gửi bởi sontuhop
    Cái phần mềm này crack khó thật đấy. Minh đã cố gắng làm theo mọi cách các bạn chỉ mà đến bây giờ vẫn không được. Không biết có phải nó kén máy không nữa.
    Tổng hợp lại 1 lớp 5 người đi. mình dạy cho. Học phí cực rẻ hihihi

Trích dẫn Gửi bởi khanh.vec
    Eplan là phần mềm thiết kế mạch tủ điện. Còn để thiết kế ra một tủ điện hoàn chỉnh từ bản vẽ đấu nối cho đến bản vẽ đi dây thì phải kết hợp Eplan electric vs Eplan Cabinet (đối với Vs 2.0 trở xuống) or Eplan Pro panel (vs 2.1 trở lên). Phần mềm này rất hay nhưng để crack cho ca 2 phân mềm thì khó lắm. Nên chỉ nghiên cứu Eplan electric thôi. ^^
    Đồng ý với bạn này. Eplan Pro panel sau khi cài Eplan P8 thì nó thành một add-on của P8. Các gói khác như Eplan PPE cũng vậy. Công nhận là cũng có lúc cr@ck Eplan không thành công, chủ yếu do đã cài version cũ hơn trước đó, còn lại thì hầu như không có vấn đề gì.

Thảo luận thêm một chút về ý định dùng Pro panel hay Cabinet để lập bản vẽ lắp đặt tủ. Tủ điện khi có bản vẽ lắp đặt này thì mình có thể quan sát trực quan kích thước, khoảng cách...để lên phương án tối ưu. Tuy vậy, khi sử dụng Eplan Cabinet hoặc Pro panel mình thấy có vài vấn đề:

- Form tủ là tủ Rittal nên cũng k cần thiết dùng trừ phi bạn mua luôn tủ Rittal.
    - Các phần tử chủ yếu ở dạng macro 3D kiểu khối chữ nhật (theo kích thước điền trong Part list) trong khi phần quan tâm chủ yếu là diện tích chiếm chỗ trên mặt panel.

Kết lại theo ý kiến chủ quan của mình là Eplan Pro panel làm ra sản phẩm nhìn hoành tráng nhưng khá mất công, không có tác dụng khi cho ra bản vẽ đặt chế tạo tủ. Bạn chỉ cần lập bản vẽ panel mounting 2D trong EEP8 là đủ

Mình chỉ dùng EPLAN ELECTRIC để vẽ mạch tủ điện, còn cái layout thì cứ lấy cad hay promise vẽ cũng được mà

Bác loicuagiovnc cho em xin sdt với ạ.
    0936178386

Trích dẫn Gửi bởi loicuagiovnc
    Tổng hợp lại 1 lớp 5 người đi. mình dạy cho. Học phí cực rẻ hihihi
    bác cho em xin số dt nhé 0974402868

Có một nhóm trên Face anh Minh Hà làm addmin có thảo luận, hướng dẫn và giải đáp những thắc mắc về eplan. Các bạn có thể tham gia. Hoàn toàn miễn phí nhé
    https://www.facebook.com/groups/5178...message_bubble

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối