Kết quả 1 đến 5 của 5

Tình hình là em đã ngâm qua cuốn hướng dẫn sử dụng TINA 7 nhiều lần mà trình độ hạn hẹp ko thể làm được bài tập điện tử công suất thầy giáo cho.(ko biết chỉnh góc điều khiển thế nào,vẽ mạch thì ko rõ đúng hay sai) Anh nào giỏi về lĩnh vực này giúp em với nha
    Đề bài của em là cho mạch điều áp xoay chiều 3 pha sơ đồ 6 thyristor đấu song song- ngược dấu vào từng pha của tải thuần trở tam giác với các tham số dưới đây
    UdâyAC=127v ,f=50hz, R pha tải =4,3. Góc điều khiển anpha của thyristor là 95 độ

Khảo sát bằng mạch mô phỏng.

Nếu các anh dùng TINA 7 thì càng tốt, ko thì dùng phần mềm mô phỏng khác cũng được.Mọi sự giúp đỡ xin gửi về dk.dth.0405@gmail.com hoặc để lại lời nhắn trên diễn đàn.Em sắp phải nộp bài rồi [IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG]

" Đề bài : yêu cầu làm mạch chuyển từ 48v DC sang 96-110v DC điều khiển động cơ 1 chiều.
    Sử dụng mạch băm xung áp xong xong" .(hoặc bất kì cách nào có thể)
    Em sắp phải nộp rồi, mọi người giúp em với.

" Đề bài : yêu cầu làm mạch chuyển từ 48v DC sang 96-110v DC điều khiển động cơ 1 chiều.
    Sử dụng mạch băm xung áp xong xong" .(hoặc bất kì cách nào có thể)
    Em sắp phải nộp rồi, mọi người giúp em với.

mạch này chắc là boost converter phải hem?
    mình cũng không chắc lắm, mong các đại ca giúp đỡ
    mình sẻ chọn R=50 ohm, với output ripple voltage<1%, switching freq=25khz
    duty ratio D=1-Vs/V0=[1-48/96]=0.5
    Lmin=D(1-D)^2*R/2f=125 uH
    chọn gia trị L=1.25Lmin=156uH
    IL=Vs/((1-D)^2*R)=3.84A
    deltaiL/2=vsDT/2L=3.07A
    Imax=Il+delta il/2=6.9A
    Imin=Il-delta l/2=0.77
    C>D/(Rf(deltaV0/V0))=0.5/(50*25000*0.01)=40uF
    còn cái 110V làm tương tự nha
    Mong tiền bối chỉ giáo[IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG][IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG][IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG][IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hahamina8x
    Tình hình là em đã ngâm qua cuốn hướng dẫn sử dụng TINA 7 nhiều lần mà trình độ hạn hẹp ko thể làm được bài tập điện tử công suất thầy giáo cho.(ko biết chỉnh góc điều khiển thế nào,vẽ mạch thì ko rõ đúng hay sai) Anh nào giỏi về lĩnh vực này giúp em với nha
    Đề bài của em là cho mạch điều áp xoay chiều 3 pha sơ đồ 6 thyristor đấu song song- ngược dấu vào từng pha của tải thuần trở tam giác với các tham số dưới đây
    UdâyAC=127v ,f=50hz, R pha tải =4,3. Góc điều khiển anpha của thyristor là 95 độ

Khảo sát bằng mạch mô phỏng.

Nếu các anh dùng TINA 7 thì càng tốt, ko thì dùng phần mềm mô phỏng khác cũng được.Mọi sự giúp đỡ xin gửi về dk.dth.0405@gmail.com hoặc để lại lời nhắn trên diễn đàn.Em sắp phải nộp bài rồi [IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG]
    Chào bạn !
    Gửi bạn bài mô phỏng bộ biến đổi điện áp xoay chiều 3 pha dùng PSIM mô phỏng
    http://www.mediafire.com/?jx0bp67lumc9pzc