Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 73
    Trích dẫn Gửi bởi bkc
    10mA là gây cảm giác cho cơ thể con người rồi. Tôi thì ko biết sao chứ còn nhớ lúc trước lấy 2 sợi dây nối từ 2 đầu cực bình ăcquy khô 12V, ko may cầm nối 2 đầu cực dây cùng chạm vào 1 thanh Inox, nghe TÁCH !!!!! thế là 1 đầu ngón tay bị rát và thấy 1 đốm nhỏ da khô xuất hiện, nhưng nó chưa có cảm giác truyền đến não như giật điện 220v.
    hiện tượng của bác là do bác vô tình làm chập mạch điện nên tạo dòng hồ quang điện=> tay bác bị rát và thấy 1 đốm nhỏ da khô là do luồng hồ quang điện này tạo nên . [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi cdncdn
    điện áp 12V không thể gây chết người được
    nếu thầy bác nói có trường hợp gây chết người được thì đó rất có thể là do yếu tố về sinh lý con người </font>hoặc do ngoại cảnh hay sự tác động gián tiếp ở đâu đó như trong quá trình sạc ácqui, bình ác qui nổ gây chết
    chứ chỉ riêng d/a12V không thể gây chêt người được, giật còn không thể
    với màu vàng thì em đồng ý với bác. ví dụ 1 người đang dùng máy trợ tim chẵng hạn. lúc đó áp 12v thì có thể làm cho máy trợ tim hoạt động loạn nhịp => chết weo [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    <font size="4"> Với màu đỏ của bác thì khác nha. các bác đã bao giờ đấu nối tiếp 4 binh ắc quy 12v 200ah chưa. chỗ em hay phải đấu điện cho đề của máy diezzen loại này. nhiều lần đấu không cẫn thận 2 tay chạm vào 2 cực dây thì có mà dựng ngược tóc gáy [IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG] . em bị giật thì nhiều nhưng cũng may mỗi lần bị như thế chỉ cháy 1 ít da nơi mình bị chạm dây điện thôi ah, chứ chưa chít lần nào cả . hehe [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoangtualxon
    hiện tượng của bác là do bác vô tình làm chập mạch điện nên tạo dòng hồ quang điện=> tay bác bị rát và thấy 1 đốm nhỏ da khô là do luồng hồ quang điện này tạo nên . [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG][IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++

với màu vàng thì em đồng ý với bác. ví dụ 1 người đang dùng máy trợ tim chẵng hạn. lúc đó áp 12v thì có thể làm cho máy trợ tim hoạt động loạn nhịp => chết weo [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    Với màu đỏ của bác thì khác nha. các bác đã bao giờ đấu nối tiếp 4 binh ắc quy 12v 200ah chưa. chỗ em hay phải đấu điện cho đề của máy diezzen loại này. nhiều lần đấu không cẫn thận 2 tay chạm vào 2 cực dây thì có mà dựng ngược tóc gáy [IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG] . em bị giật thì nhiều nhưng cũng may mỗi lần bị như thế chỉ cháy 1 ít da nơi mình bị chạm dây điện thôi ah, chứ chưa chít lần nào cả . hehe [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    bác chẳng đọc kỹ gì cả
    trường hợp như bác nói chẳng phải qua thiết bị trung gian rồi còn gì, bác bộp chộp khi trả lời quá. ở đây em đang nói là chỉ có nguồn 12V, nguồn này là ổn định đấy nhé.

Theo em biết thì DC 1000v là công cụ để tra tấn lấy cung mà người mỹ dùng khi xưa.http://www.roidientuve.coo.vn/ và với các loại dùi cui điện mà lực lượn an ninh đang sử dụng với điện áp cao ngất ngưởng kiểu như thế này nếu gây chết người thì liệu có được phép sử dụng không?

Trích dẫn Gửi bởi samacdn
    Theo em biết thì DC 1000v là công cụ để tra tấn lấy cung mà người mỹ dùng khi xưa.http://www.roidientuve.coo.vn/ và với các loại dùi cui điện mà lực lượn an ninh đang sử dụng với điện áp cao ngất ngưởng kiểu như thế này nếu gây chết người thì liệu có được phép sử dụng không?
    Sao có vẻ bạo lực vậy bác?
    Mấy hàng của bác này có phải là hàng cấm không?Mấy cái này mà bán cho mấy tên trộm cướp,giang hồ thì cảnh sát cũng ngại khi gặp chúng.[IMG]images/smilies/179.gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG]

Vậy rốt cục là 12V có bị giật chết người không?

Đơn giản: Bạn cho điện áp 12V với dòng điện 2.000.000A (2 triệu A)chạy qua người xem như thế nào? Chắc là hơi ngứa một tẹo thôi.

Trích dẫn Gửi bởi samacdn
    Chủ yếu là dòng phát ra của thiết bị đến cơ thể người là bao nhiu và trong bao lâu. Cái vợt muỗi mọi người thường dùng, điện áp 2 đầu ra của nó cũng lên tới hàng ngàn vol đấy bạn. Không tin bạn thử lấy đồng hồ VOM bật thang đo 1000VAC, chấm que đỏ bên trong, que đen bên ngoài sẽ thấy. (đồng hồ kim cẩn thận[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG])

Theo mình đc biết mấy loại dùi khui đó trong mạch cũng có khối dao động và khối nhân điện áp như nguyên lý vợt muỗi ấy thôi.

Trích dẫn Gửi bởi nhockid
    Vậy rốt cục là 12V có bị giật chết người không?
    Không pác ơi.

Những topic như thế này cho thấy có nhiều vấn đề tưởng chừng đơn giản và những vấn đề đơn giản thực sự nhưng vẫn có thể gây tranh cãi, kể cả giữa các chuyên gia. [IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG]

Bác nào khẳng định điện 12V giật chết được người thì mời các bác đến chỗ em (ĐH BKHN), mang theo bất cứ thứ nguồn 12V nào mà các bác cho là giật chết được người. Em sẽ làm vật thí nghiệm cho các bác giật thử. [IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hien.nguyenquoc
    Đơn giản: Bạn cho điện áp 12V với dòng điện 2.000.000A (2 triệu A)chạy qua người xem như thế nào? Chắc là hơi ngứa một tẹo thôi.
    có cách nào để cho dòng điện chạy qua người mà tới 2trieu A không bạn. nguồn thì có thể cung cấp 2 triệu A nhưng mà 2 triệu này không chạy qua người được.
    các bác để ý cái máy biến áp hàn nó có áp 15 hay 16V ấy và dòng điện có thể lên tới hàng ngàn A nhưng mà thấy mấy thợ hàn thò vào không thấy chết.
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi bkc
    Chủ yếu là dòng phát ra của thiết bị đến cơ thể người là bao nhiu và trong bao lâu. Cái vợt muỗi mọi người thường dùng, điện áp 2 đầu ra của nó cũng lên tới hàng ngàn vol đấy bạn. Không tin bạn thử lấy đồng hồ VOM bật thang đo 1000VAC, chấm que đỏ bên trong, que đen bên ngoài sẽ thấy. (đồng hồ kim cẩn thận[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG])

Theo mình đc biết mấy loại dùi khui đó trong mạch cũng có khối dao động và khối nhân điện áp như nguyên lý vợt muỗi ấy thôi.
    cái vợt muỗi thò vào không thấy giựt nhưng mà nó có thể khiến cháy da tay đấy.

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối