Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Trích dẫn Gửi bởi automatic123
    1: trước tiên bạn phải cách ly nguồn điện ra khỏi nạn nhân, nhưng chú ý đối với những nạn nhân đang ở trên cao thì cần phải có biện pháp hứng đỡ nhé,
    sau khi nguồn điện đã được ngắt,bạn nhanh chóng đưa nạn nhân vào chỗ dâm mát thoáng khí, đặt nạn nhân xuống nền đất, lới lỏng thắt lưng, quần áo.Nếu là con trai thì lên lột bỏ hết, để xả điện tích tụ trong cơ thể
    2:Sơ cứu như sau
    Bước 1:
    bạn đặt nạn nhân nằm ngửa, dùng gối hoặc áo kê vào gáy nạn nhân để đầu nạn nhân ngửa về phía sau, như vậy không khí mới dễ đi vào phổi.Do khi bị điện dật Lưỡi của nạn nhân theo phản xạ sẽ thụ vào đốc họng(bên trong cổ họng) Nếu ko tin các bạn thử sẽ thấy liền, vì vậy sẽ làm không khí không lưu thông vào được trong phổi.Bạn dùng tay kéo lưỡi nạn nhân ra, đây là bước quan trọng đầu tiên các bạn phải nhớ đó nhé.
    Bước 2:Hô hấp nhân tạo,và xoa bóp tim ngoài lồng ngực
    bạn quỳ gối bên cạnh đầu nạn nhân,Mở miệng nạn nhân ra, dùng tay trái bóp chặt mũi nạn nhân,tay phải bóp nhẹ vào miệng gần phía cằm để miệng nạn nhân mở ra nhiều, Bạn hít 1 hơi thật sâu rồi áp miệng của mình vào miệng nạn nhân, sao cho thật kín rồi thổi từ từ luồng hơi bạn vừa hít vào phổi nạn nhân,(bạn nhớ bóp chạt mũi nạn nhân nhé ko thì không khí sẽ qua mũi mà ra ngoài hết), Lúc này ngực nạn nhân sẽ phồng nên do vừa nhận được không khí mà bạn cung cấp, sau đó để nạn nhân tự thở ra bởi sự xẹp xuống của lồng ngực,sự lưu thông qua lại của luồng khí này sẽ giúp tim nạn nhân mau chóng đập trở lại, bạn cứ tiếp tục hô hấp nhân tạo cho nạn nhân .Được khoảng 5 lần hô hấp thì bạn quay sang ấn tim ngoài lồng ngực nhé.Bạn chuyển tư thế ngồi,Bạn quỳ dọc theo người nạn nhân tay trái của bạn đặt úp vuông góc lên bàn tay phải rồi đặt vào chính giữa xương ức trên ngực nạn nhân,tuyệt đối không được đặt tay xuống bụng hay sang 2 bên xương sườn sẽ rất nguy hiểm, Sau đó bạn nhô cao người dùng lực của cơ thể đầy mạnh dứt khoát lên ngực nạn nhân,nhớ là đẩy lên trên nhé không được đẩy vuông góc đâu đấy.Bạn cứ tiếp tục đẩy như vậy được 5 lần thì lại quay sang hô hấp nhân tạo nhé.Công việc cứ tiếp tục khi thấy nạn nhân có dấu hiệu tim đập trở lại mới thôi,Bạn ghé tai vào ngực trái nạ nhân để nghe nhịp đập của tim nhé.Nếu có người thứ 2 cùng sơ cứu với bạn thì công việc của họ sẽ là nâng 2 tay của nạn nhân lên xuống hết biên độ khi bạn kết thúc quá trình ấn tim ngoài lồng ngực.Kết hợp 3 yếu tố trên sẽ giúp nạn nhân mau chóng tìm lại con đường sống cho riêng mình.Chú ý các thao tác phải nhanh chóng dứt khoát ,Khi nạn nhân tỉnh thì cứ để nạn nhân lằm đó và thở cho đến khi tỉnh hẳn mới cho nạn nhân ngồi dậy nhé. Chúc các bạn luôn thất nghiệp trong khoản này[IMG]images/smilies/yoyo92.gif[/IMG]
    ẹc vậy nếu là nữ thì sao [IMG]images/smilies/02.gif[/IMG]

Bác sĩ hoa súng. Bài này nên áp dụng với cgai thôi. Con trai thì cho nó gáo nước lạnh vô đầu, tỉnh liền không thì cứ ngực mà thụi, 1 lát không tỉnh mới lạ.

Trích dẫn Gửi bởi mr_them_ruou
    Bác sĩ hoa súng. Bài này nên áp dụng với cgai thôi. Con trai thì cho nó gáo nước lạnh vô đầu, tỉnh liền không thì cứ ngực mà thụi, 1 lát không tỉnh mới lạ.
    em là em chạy![IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

còn theo tớ[IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] thì phải xem đó là cô gái hay đàn ông đã hhaahh

Trích dẫn Gửi bởi thanh08102167
    còn theo tớ[IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] thì phải xem đó là cô gái hay đàn ông đã hhaahh
    Vậy nếu là con trai hay đàn bà thì bạn xử lý sao nè. [IMG]images/smilies/02.gif[/IMG]

heheheheh con gái thì ưu tiên hơn hết mà . nên mình sẽ cố gắng giúp hết 100% công lực hheeh còn con trai thì cỡ 80% là hết rồi[IMG]images/smilies/th_Yoyo02.gif[/IMG]

Cứu người mà cũng lựa chọn nạn nhân rồi mới cứu hả các bác? Rồi mốt các bác bị giật thì ai cứu :d.

hehheh nghe câu nói của anh bạn akaishuichi mình thấy hổ thẹn ghê. mà bạn cho mình hỏi câu akaishuichi trong tiếng nhật nó có nghĩ là gì vậy[IMG]images/smilies/yoyo66.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi nganhdiencolen

ở đâu dạy anh về an toàn hay dữ vậy
    </font>[IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    [IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG]

ù té cho rồi[IMG]images/smilies/th_Yoyo02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/th_Yoyo02.gif[/IMG]

[IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]
    Em làm vậy là sau khi đã cách li người đó ra khỏi điện rồi.
    Nhưng em thấy đúng nhất vẫn là hô hấp nhân tạo.
    +++---o0o---+++
    1: trước tiên bạn phải cách ly nguồn điện ra khỏi nạn nhân, nhưng chú ý đối với những nạn nhân đang ở trên cao thì cần phải có biện pháp hứng đỡ nhé,
    sau khi nguồn điện đã được ngắt,bạn nhanh chóng đưa nạn nhân vào chỗ dâm mát thoáng khí, đặt nạn nhân xuống nền đất, lới lỏng thắt lưng, quần áo.Nếu là con trai thì lên lột bỏ hết, để xả điện tích tụ trong cơ thể
    2:Sơ cứu như sau
    Bước 1:
    bạn đặt nạn nhân nằm ngửa, dùng gối hoặc áo kê vào gáy nạn nhân để đầu nạn nhân ngửa về phía sau, như vậy không khí mới dễ đi vào phổi.Do khi bị điện dật Lưỡi của nạn nhân theo phản xạ sẽ thụ vào đốc họng(bên trong cổ họng) Nếu ko tin các bạn thử sẽ thấy liền, vì vậy sẽ làm không khí không lưu thông vào được trong phổi.Bạn dùng tay kéo lưỡi nạn nhân ra, đây là bước quan trọng đầu tiên các bạn phải nhớ đó nhé.
    Bước 2:Hô hấp nhân tạo,và xoa bóp tim ngoài lồng ngực
    bạn quỳ gối bên cạnh đầu nạn nhân,Mở miệng nạn nhân ra, dùng tay trái bóp chặt mũi nạn nhân,tay phải bóp nhẹ vào miệng gần phía cằm để miệng nạn nhân mở ra nhiều, Bạn hít 1 hơi thật sâu rồi áp miệng của mình vào miệng nạn nhân, sao cho thật kín rồi thổi từ từ luồng hơi bạn vừa hít vào phổi nạn nhân,(bạn nhớ bóp chạt mũi nạn nhân nhé ko thì không khí sẽ qua mũi mà ra ngoài hết), Lúc này ngực nạn nhân sẽ phồng nên do vừa nhận được không khí mà bạn cung cấp, sau đó để nạn nhân tự thở ra bởi sự xẹp xuống của lồng ngực,sự lưu thông qua lại của luồng khí này sẽ giúp tim nạn nhân mau chóng đập trở lại, bạn cứ tiếp tục hô hấp nhân tạo cho nạn nhân .Được khoảng 5 lần hô hấp thì bạn quay sang ấn tim ngoài lồng ngực nhé.Bạn chuyển tư thế ngồi,Bạn quỳ dọc theo người nạn nhân tay trái của bạn đặt úp vuông góc lên bàn tay phải rồi đặt vào chính giữa xương ức trên ngực nạn nhân,tuyệt đối không được đặt tay xuống bụng hay sang 2 bên xương sườn sẽ rất nguy hiểm, Sau đó bạn nhô cao người dùng lực của cơ thể đầy mạnh dứt khoát lên ngực nạn nhân,nhớ là đẩy lên trên nhé không được đẩy vuông góc đâu đấy.Bạn cứ tiếp tục đẩy như vậy được 5 lần thì lại quay sang hô hấp nhân tạo nhé.Công việc cứ tiếp tục khi thấy nạn nhân có dấu hiệu tim đập trở lại mới thôi,Bạn ghé tai vào ngực trái nạ nhân để nghe nhịp đập của tim nhé.Nếu có người thứ 2 cùng sơ cứu với bạn thì công việc của họ sẽ là nâng 2 tay của nạn nhân lên xuống hết biên độ khi bạn kết thúc quá trình ấn tim ngoài lồng ngực.Kết hợp 3 yếu tố trên sẽ giúp nạn nhân mau chóng tìm lại con đường sống cho riêng mình.Chú ý các thao tác phải nhanh chóng dứt khoát ,Khi nạn nhân tỉnh thì cứ để nạn nhân lằm đó và thở cho đến khi tỉnh hẳn mới cho nạn nhân ngồi dậy nhé.<font color="Red"> Chúc các bạn luôn thất nghiệp trong khoản này
    [IMG]images/smilies/yoyo92.gif[/IMG]
    Kết lời chúc cuối của bạn nhất!
    Nếu là em xinh tươi nào thì tui sẽ cố gắng 100% công lực, còn con trai thì có lẽ ít hơn chút xíu.
    Ôi cái cảm giác mà hô hấp nhân tạo cho mấy người hôi miệng hay mấy ông ở bẩn thì.
    ọe ọe!
    Hô hấp xong chắc là chết mất![IMG]images/smilies/khi506.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi doomoarigato
    bỏ hcay
    Chạy là thượng sách[IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối