Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Trích dẫn Gửi bởi wealth_dream
    chào các bạn mình đã miệt mài làm 1tuapin (máy phát điện) bằng sức gió cũng đã gần hơn 1 năm rồi và tất cả công sức thời gian tiền túi mình bỏ ra để làm nó thành công như ngày hôm nay là không nhỏ,và sự cố vì hết money trong thời gian theo đuổi nó cho đến ngày hôm nay cũng có thể nói là 1 bước thành công của mình rồi.và sản phẩm tuapin của mình tự tay làm ra hiện đang sử dụng cũng tạm được, sạc 1acquy 85A và 1acquy 50A cùng 1 lúc thời gian sạc giao động từ 8 đến 15h thì acquy đã nóng và sôi rồi (khi gió chập chờn ),sử dụng được 1tivi màu và 1 đầ đĩa cùng 4 bóng chữ u 20w cùng 1 lúc thì thời gian sử dụng được hơn 4h liên tục.khi mình chưa nạp thì 1tuapin cho điện giao động từ 18 đến 24v và khi nạp vào bình thì nó giao động sụt áp từ 5v đến 18v.vậy cho mình hỏi khi sạc như thế thì bình acquy có mau hư ko,mình rất vui được sự ủng hộ của các bạn cùng mình nâng cao và cải tiến thêm tuapin....hiện tại mình đang có ý định cải tiến 1 số tuapin từ động cơ khác có công xuất lớn hơn cái mình đang sử dụng nhưng khổ nỗi vì mình ở 1 xã nhỏ ở huyện bắc bình tỉnh bình thuận nên ko có điều kiện để mua những động cơ phế thải đó .... mình sẽ hướng dẫn đầy đủ và chi tiết cho các bạn nào muốn làm nó. hãy chung tay vì mục đích ko kinh doanh mà giúp bà con ta có ánh sáng ở vùng thiếu điều kiện điện,vùng xa khu dân cư... 1 lần nữa mình xin cám ơn các bạn hãy cùng góp sức... sdt mình 09888.512.99 hồng thanh
    đây là linh tuapin mình đã làm ra :
    http://www.mediafire.com/?27999h6da0zmm2g (sơ đồ quấn dây)
    các bạn quấn 18 cuộn dây thì càng tốt,1 cuộn dây quấn 76 vòng,tiết diện dây 0.9mm,và đấu lại với nhau theo kiểu hình sao
    nam châm các bạn dán 1 đĩa sắt là 24 viên (nam châm đen bình thường 5 ngàn 1 viên đấy kích thước 40*20*10 mm) 2 mặt đĩa sắt là 48 viên..
    http://www.mediafire.com/?9i72fb933cmn4km
    http://www.mediafire.com/?q7afvgfp59lrmb4 (tua pin đang chạy)

nếu các bạn làm giống như mình ở link này các bạn lấy 1 cái động cơ 3pha loại nhỏ cũ 1/3 hp đấy rồi quấn dây lại theo kiểu hình ở trên đấy nhưng là 36 rãnh nhé các bạn,các bạn mua 1vien nam châm hình trụ chiều dài vừa bằng hay lớn hơn lõi thép 1 chút cũng được dùng để nó vướng vào 2 đầu ốp của bạc đạn là được,nam châm này người ta bán nó rỗng bên trong khoảng 2cm đấy,các bạn mua về rồi tiện lại 1thanh sắt nhỏ hơn nó 1 chút,và dùng keo B-U và đá kết dính để cố định thanh sắt và nam châm vậy là các bạn đã có 1 tuapin cho mình rồi đấy...chúc các bạn thành công
    sơ đồ quấn dây và nam châm mình ko biết vẽ bắng máy tính nhưng mình sẽ vẽ ra giấy và chụp hình up lên sao cho các bạn.. chúc tất cả cùng thành công
    hay đó bác ạ. nhưng điện có ổn định ko ạ. như moter 3 pha thi co thể quân lại ra tối đa là bao nhiêu vôn vậy?

Mọi người cho em hỏi cái này với : Em đang học môn vi xử lý.Thầy giáo có cho yêu cầu em làm 1 mô hình đóng nút chai điều khiển bằng vi xử lý (thông qua giao diện trên máy tính + nút điều khiển bằng tay).Em chưa xác định được phải làm như thế nào.Nhà mình ai biết chỉ giúp em với.Thanks mọi người trước nha.Có gì mọi người liên lạc qua gmail giúp em phamvantinh1992@gmail.com.(p/s :em giờ mới học môn vi xử lý nhưng buổi đầu tiên thầy cho cái đề bài thấy mà buồn)[IMG]images/smilies/khi505.gif[/IMG]

lộn chuồng rồi cha.không biết cái nút SPAM nó nằm ở đâu nhỉ

mình cũng đang nghiên cứu về vấn đề này,nhưng gặp khá nhiều khó khăn,[IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG][IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG]

Hi các anh em yêu Năng Lượng Tái Tạo, mình lính mới, nay nhờ các ace chỉ giáo và cùng giao lưu.

Tên Thịnh 01244.005.005.
    Hiện dang cung cấp Van Kitz ( Kitz corp Japan ) Toàn quốc.

Chủ đề tự làm Phong Điện từ A-Z là cực hay.

MÌNH ĐANG CÓ SẲN 5 BỘ ÚP ( BỘ LƯU ĐIỆN 3000VA - CHẠY 72VDC - 6 BINH ACCU 7AH )
    BẠN NÀO CẦN GIAO LƯU THÌ ALÔ MÌNH NHA. [IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]

hướng dẫn chi tiết tự làm máy phát điện gió từ a- z [IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    [IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]các bạn vào đây nhé

máy tinh mình không rành lắm, sai chính tả bạn bỏ qua nhé, bạn cho nạp nhu vậy là không hư bình, nhưng chắc ăn hơn khỏi bị nổ bình bạn cho bình acquy tăng gấp đoi,hoặc giảm may phát xuống 1/2, công thức là dòng nạp băng 5 đen 10 phần trăm dung lượng bình,để nạp vao bình tốt hơn thi phải nạp nữa chu kỳ, hay nạp xung thì tổt hơn, nhữngnguyeen nhân vì sao gây nổ bình bạn biết chưa đó là vấn đề đầu tiên khi muốn lắp đặt,an toàn là trên hết, minh xin hợp tác chia sẽ cùng với bạn, cho mình hỏi bạn làm nghề gi,
    bạn mua moto dó ơ đâu bao nhiêu tiền mua dum mình với, ycongnguyen@gmail.com xin kết bạn, thân chào

minh chua hieu dinamo cua ban, moto 3pa 1/3hp ma sao bo vao 48 cuc nam cham 40*20*10mm, lam sao bo cho vua nhi, va canh quat gio cua ban bao nhieu m nhi, minh con nhieu van de nho ban nhung luc trua ban co hen minh alo nhung ban hay sao ma minh goi k dc,chuc ban va moi nguoi ngu ngon.

E, hè... tôi định lập một topic "CƠM ĐIỆN" nữa nhưng trước hết xin được "ké" ở đây cái ... ý tưởng:
    Mua một cái xe đạp điện, khi nào chay xe thì để nó là cái xe, khi nào muốn làm máy phát điện thì tháo bộ điều khiển ra; lắp bộ nắn cầu 3 pha, nối DC với Accu, rồi kéo chân chống giữa lên và... đạp. ?
    Ở chỗ nhiều gió thì chế cho nó 3 cái cánh, trục gá... là có 2, 3 thứ trong 1 luôn!

Trích dẫn Gửi bởi lehathanh106
    E, hè... tôi định lập một topic "CƠM ĐIỆN" nữa nhưng trước hết xin được "ké" ở đây cái ... ý tưởng:
    Mua một cái xe đạp điện, khi nào chay xe thì để nó là cái xe, khi nào muốn làm máy phát điện thì tháo bộ điều khiển ra; lắp bộ nắn cầu 3 pha, nối DC với Accu, rồi kéo chân chống giữa lên và... đạp. ?
    Ở chỗ nhiều gió thì chế cho nó 3 cái cánh, trục gá... là có 2, 3 thứ trong 1 luôn!
    Ý kiến này củng khá hay đó các bác, nhung cần trao đổi và làm thực tiển.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối