Kết quả 1 đến 8 của 8

Xin các anh Giúp Tài Liệu Tính Toán Hệ Thống Điện MT cho Hộ Gia Đình

Em chào các Pro của web, mấy hôm nay em đang ấp ủ ý tưởng làm một hệ thống điện mặt trời cho nhà mình ở quê, em cũng biết đượng sơ bộ một hệ thống gồm những gì:
    1: Pin mặt trời( Mono hoặc poly)
    2: ACCU
    3: Thiết bị Sạc và chuyển đổi DC/AC
    Mong các anh cho em xin ít tài liệu để em nghiên cứu tính toán chút, muốn bắt đầu mà chưa biết từ đâu, nhanh nhanh kẻo ngoài bắc hết nắng mất
    Em xin chân thành cảm ơn !
    Trân trọng !

Híc ! đề tài này khó xin được tài liệu vậy sao ta ? lập đàn gần 1 tuần rồi mà ko có bác nào giúp cả, loại này là năng lượng tương lai mà !!!

Em cũng rất thích đề tài này. Em đọc tài liệu này nhưng cũng thấy nói sơ sài thôi. Theo em thì bác nên bắt đầu từ việc bác định lắp hệ thống cho những phụ tải nào, công suất bao nhiêu. Từ đó sẽ tính ra được công suất Pin mặt trời, ACUU, bộ điều khiển nạp, kích điện... và quan trọng nhất là sẽ ra được số tiền cần đầu tư.

bạn vào xem thử có giúp gì dc ko
    http://www.************/d/showthread.php?t=57789

mời các bác ghé qua trang của em nhé http://giomattroi.com trang của em mới xấy dựng chưa đc đầy đủ ,thời gian tới sẽ đầy đủ thông tin hơn cho các bác[IMG]images/smilies/13.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi alfie07
    Em chào các Pro của web, mấy hôm nay em đang ấp ủ ý tưởng làm một hệ thống điện mặt trời cho nhà mình ở quê, em cũng biết đượng sơ bộ một hệ thống gồm những gì:
    1: Pin mặt trời( Mono hoặc poly)
    2: ACCU
    3: Thiết bị Sạc và chuyển đổi DC/AC
    Mong các anh cho em xin ít tài liệu để em nghiên cứu tính toán chút, muốn bắt đầu mà chưa biết từ đâu, nhanh nhanh kẻo ngoài bắc hết nắng mất
    Em xin chân thành cảm ơn !
    Trân trọng !
    e o vung nao ma chua co dien nhi, o vung chua co dien ma van chieu kho tim toi, noi e o khong co dai ly NLMT nao hay sao, troi sap het nang roi hay sao, khong sao ca binh tinh e nhe, dung nghi NLMT la chi co mua he moi dung, noi ve cau tao NLMT thi rong lam, don tinh the da tinh the, poly, mono, cua DUC, AN DO,TRUNG QUOC..., va hien nay co nhieu cong ty, neu o khu vuc tinh QUANG NAM nam doc theo quoc lo 1A, thi voi gia 3tr4; 100wat, loai tot, mot ngay cho ra khoang 350w nhu vay voi 1tr vnd thi mot ngay cho ra khoang 100w, cuc sac vao acquy; sac thang voi gia 100ngan. sac xung,binh day tu ngat,co den bao dung luong binh acquy...,5A den 20A voi gia tu 250ngan den 800ngan, inverto(chuyen doi dien 12v len 220v) tuy theo cong suat gia tu 40ngan den 600ngan,cong suat tư 20w den 500w, den NLMT hoat dong co hieu qua thi viec bo tri san pham va thiet bi su dung la van de mau chot, e muon moi nguoi tu van thi nhung thong tin e can dua;noi o, nha may nguoi, nhu cau su dung la gi, nha da co san thiet bi gi roi, du dinh muc dau tu la bao nhieu, mong moi nguoi deu duoc xem truyen hinh, co anh sang em tre hoc bai, va sac duoc dtdd de nguoi nguoi xich lai gan nhau hon, dt 0979782987, chao moi nguoi.

Trích dẫn Gửi bởi cong y
    e o vung nao ma chua co dien nhi, o vung chua co dien ma van chieu kho tim toi, noi e o khong co dai ly NLMT nao hay sao, troi sap het nang roi hay sao, khong sao ca binh tinh e nhe, dung nghi NLMT la chi co mua he moi dung, noi ve cau tao NLMT thi rong lam, don tinh the da tinh the, poly, mono, cua DUC, AN DO,TRUNG QUOC..., va hien nay co nhieu cong ty, neu o khu vuc tinh QUANG NAM nam doc theo quoc lo 1A, thi voi gia 3tr4; 100wat, loai tot, mot ngay cho ra khoang 350w nhu vay voi 1tr vnd thi mot ngay cho ra khoang 100w, cuc sac vao acquy; sac thang voi gia 100ngan. sac xung,binh day tu ngat,co den bao dung luong binh acquy...,5A den 20A voi gia tu 250ngan den 800ngan, inverto(chuyen doi dien 12v len 220v) tuy theo cong suat gia tu 40ngan den 600ngan,cong suat tư 20w den 500w, den NLMT hoat dong co hieu qua thi viec bo tri san pham va thiet bi su dung la van de mau chot, e muon moi nguoi tu van thi nhung thong tin e can dua;noi o, nha may nguoi, nhu cau su dung la gi, nha da co san thiet bi gi roi, du dinh muc dau tu la bao nhieu, mong moi nguoi deu duoc xem truyen hinh, co anh sang em tre hoc bai, va sac duoc dtdd de nguoi nguoi xich lai gan nhau hon, dt 0979782987, chao moi nguoi.
    hehe ! cảm ơn bác chia sẻ ! đúng là toàn bộ hệ thống của bác tính ra có tấm pin 100W là đắt nhất, còn mấy thứ kia thì ok rồi !
    Em tính làm thử nghiệm cho các cụ ở quê dùng thử thôi, chứ còn điện ở quê thì ko thiếu ! [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] , có điều là mình muốn làm thử coi nó hiệu quả ra sao, đồng thời cũng tăng thêm chút ít kinh nghiệm thôi mà !!!
    Còn ra tiệm tư vấn thì nhiều lắm, HN rất nhiều cty làm mà ![IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]

Nội dung này bạn search google rất nhiều tài liệu mà