Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Vậy thì sử dụng đèn LED Điện Quang đi, bữa nghe Điện Quang nhập chip LED trong phân loại TOP 3 cao cấp của Hàn Quốc, còn đa số các đèn LED TQ sử dụng các loại chip LED còn lại vừa kém chất lượng vừa mất an toàn. Cái nữa là mình ủng hộ hàng VN chất lượng cao. [IMG]images/smilies/yoyo70.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi mucdong
    [IMG]images/smilies/13.gif[/IMG]Nghe nói là khi lựa chọn đèn LED thay thế đèn compact thì cứ dựa vào công suất ghi trên đèn, công suất đèn LED chỉ cần bằng ½ công suất đèn compact là xài OK. Giả dụ xài đèn compact 24W thì đèn LED thay thế là 12W có đúng không các mem?[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    Thật ra với tốc độ phát triển của LED hiện giờ thì công thức này tạm thời vẫn còn đúng, cứ đem công suất đèn compact đang sài ra chia 2 thì ra công suất LED để thay thế, với điều kiện là phải đúng công suất nhé. Trước giờ mua cái bóng compact trên thị trường về dùng thì công suất có 1/2 so với công suất công bố không ah!

Với tốc độ phát triển của LED thì vài năm nữa công thức này sẽ bị sai đó! Hehe...

Trích dẫn Gửi bởi mucdong
    Cảm ơn wd.suport cách tính quy đổi công suất theo từng loại đèn. Nhưng qua bạn nói làm mình thắc mắc thêm về chip LED nhập khẩu, nếu nhập từ Hàn Quốc sẽ khác nhập từ Trung Quốc không? Vì mình tìm hiểu gần đây trên mạng đăng LED Trung Quốc không ổn cho mắt và sức khỏe [IMG]images/smilies/02.gif[/IMG]
    Nó giống như điện thoại vậy đó bạn. 1 cái điện thoại android của HQ và TQ ban đầu thì nhìn và cảm nhận cũng giống nhau, mua về sài khoảng 6 tháng mới thấy rõ sự khác biệt!

Cảm ơn Olivervuong ví von thiệt là phải, đúng là sử dụng một thời gian mới biết hàng nước nào ngon. Vậy cứ theo Mynhanhuynh là chọn đèn chip LED Hàn Quốc của Điện Quang vậy, dù gì cũng nghe tiếng lâu năm trong ngành bóng đèn hỉ. [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]

Em xin phép trả lời theo kinh nghiệm thực tế của em để bác tham khảo như sau:

Để có thể chọn được loại đèn thay thế phù hợp phải dựa vào 2 yếu tố sau đây:
    1. Tổng quang thông
    2. Tốc độ giảm sáng.

Đơn giản với 2 loại đèn LED 7W và Compact 14w như sau:
    - Thời điểm mới mua: Tổng quang thông bằng nhau.
    - Thời điểm sử dụng được 3000h: tổng quang thông của LED sẽ cao hơn 15-40% so với đèn Compact. Con số giao động ở đây là tùy vào chất lượng loại LED, tuy nhiên LED có tốc độ giảm sáng thấp hơn đèn Compact. Em đã từng xem qua loại đèn có tốc độ giảm sáng siêu thấp 2,7%/3.000h.

Vậy kết luận: Tùy vào thời điểm mà bạn chọn loại đèn phù hợp để tối đa hóa tiết kiệm.
    - Nếu bác đang dùng đèn compact 18w được vài tháng rồi và thấy ánh sáng hiện tại vẫn đủ theo yêu cầu của bác thì em khuyên bác nên dùng loại LED(tốt) 7W để thay thế.
    - Nếu bác đang dùng loại 18w mới tinh và muốn ánh sáng phải đảm bảo yêu cầu như thế thì bác nên dùng loại công suất 9w.
    Em mới tính toán và làm cho một chuỗi cửa hàng chuyển từ đèn 18W điện quang sang 7w LED. Ánh sáng rất đẹp do đèn LED tốt có độ hoàn màu cao, ánh sáng chân thực. Về độ tiết kiệm điện thực tế sau tháng đầu là 61%.
    Hình ảnh bên dưới.
    [IMG]http://data.************/photo/up/725969dd7426a3d7508724b698a1e6a5.JPG[/IMG]
    [IMG]http://data.************/photo/up/22d2f42e57e011b4942800e449c4a08a.JPG[/IMG]

Sau khoảng thời gian vật lộn để bán hàng chất lượng cao tại Việt Nam tới giờ bản thân em hiểu được 2 điều sau đây:
    Một là: "bán hàng LED chất lượng cao ở thị trường Việt Nam hiện tại không hề dễ dàng. Vì những hàng chất lượng thấp giá quá rẻ
    Hai là: " người ta chỉ bán được hàng giá rẻ khi người tiêu dùng chưa có nhiều kiến thức về LED. Nhưng tới hiện tại để có thể tồn tại và phát triển thì cốt yếu phải là chất lượng"

Đôi chút về tâm sự của em để các bác đang theo những mặt hàng chất lượng không nản lòng.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12