Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 58
    Trích dẫn Gửi bởi 11223344
    Vấn đề của bạn là bạn chưa hiểu tụ bù và tác dụng của nó thế nào!!! Bạn cũng chưa từng đọc manual guide của bộ điều khiển tụ bù cho chót thì sẽ thấy vấn đề đó thôi!!! Tôi đã nhẩm tính và cũng suy nghĩ điều đó lâu rồi!!! Hãy đọc kỹ manual guide đi! Bạn không biết về nó thì sẽ không thể giải thích được vấn đề gì đâu!!! Có những cái phải suy nghĩ dựa trên giải pháp có sẵn. Còn nếu tự chế được thì quá hay rồi!!!
    Haha,Mr.Thế anh,nhà nhập khẩu và phân phối tụ bù hạ thế + bộ điều khiển tụ bù + Relay bảo vệ hệ thống có thể xem là hàng đầu Việt Nam hiện nay mà không hiểu về tụ bù và bộ điều khiển[IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi chandoi
    Haha,Mr.Thế anh,nhà nhập khẩu và phân phối tụ bù hạ thế + bộ điều khiển tụ bù + Relay bảo vệ hệ thống có thể xem là hàng đầu Việt Nam hiện nay mà không hiểu về tụ bù và bộ điều khiển[IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/13.gif[/IMG][IMG]images/smilies/02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/02.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG][IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    Đôi khi là như thế bạn ạ! Đừng cười người khác nhé! Bạn cũng sẽ là như thế đó!!!!!

Vấn đề của bạn là bạn chưa hiểu tụ bù và tác dụng của nó thế nào!!! Bạn cũng chưa từng đọc manual guide của bộ điều khiển tụ bù cho chót thì sẽ thấy vấn đề đó thôi!!! Tôi đã nhẩm tính và cũng suy nghĩ điều đó lâu rồi!!! Hãy đọc kỹ manual guide đi! Bạn không biết về nó thì sẽ không thể giải thích được vấn đề gì đâu!!! Có những cái phải suy nghĩ dựa trên giải pháp có sẵn. Còn nếu tự chế được thì quá hay rồi!!!
    Chắc có lẽ tôi chưa đọc kỹ Manual Guide nên tôi cũng đang mong chờ giải pháp của Bạn 11223344 như thế nào ??? để bổ sung kiến thức & kinh nghiệm nhằm giải quyết cách tối ưu như bạn nói trong thời gian tới==> thỏa mãn nhu cầu của khách hàng. Hy vọng bạn chia sẻ kinh nghiệm nhé!!!

Trích dẫn Gửi bởi epcos
    Chắc có lẽ tôi chưa đọc kỹ Manual Guide nên tôi cũng đang mong chờ giải pháp của Bạn 11223344 như thế nào ??? để bổ sung kiến thức & kinh nghiệm nhằm giải quyết cách tối ưu như bạn nói trong thời gian tới==> thỏa mãn nhu cầu của khách hàng. Hy vọng bạn chia sẻ kinh nghiệm nhé!!!
    Đọc đi rồi có kinh nghiệm! Không ai mang kinh nghiệm đến cho bạn tốt hơn bằng bạn tìm hiểu nó! Tôi thấy hình như bạn thuộc dạng hỏi nhiều hơn nghĩ chăng??? Có nên như thế không bạn????!!!

Trích dẫn Gửi bởi chandoi
    Bạn chandoi nói không chính xác rồi... mình chỉ là một trong những cty nhập khẩu kinh doanh Tụ bù và Relay bình thường thôi....Nếu nói về nổi tiếng hàng đầu VN thì là những CTY nhập khầu tụ bù: FRAKO (Đức), EPCOS (Đức), SAMWHA (Hàn Quốc), ENERLUX (Ý), DUCATI (Ý), SHIZUKI (Nhật)...
    Về kiến thức chuyên môn thì có lẽ ai bán sản phẩm nào sẽ phải hiểu rõ về sản phẩm đó...bên cạnh đó vẫn phải học hỏi thêm từ bạn bè, đồng nghiệp...nên việc tham gia vào webdien là nhằm mục đích đó. [IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    Vậy mong bạn 11223344 chia sẻ giải pháp của bạn lên webdien để mọi người tham khảo xem thế nào nhé...[IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]

Bạn Thế Anh này cũng vui thật chứ! Không bao giờ đọc một cái gì cả!!! Chỉ nghe người ta nói rồi lấy kiến thức đó đi đập người khác!! He he!!! Chắc sư phò làm chức cao vị lớn đây!!! Còn có chỗ trong đó không?? Cho tớ vào học kinh nghiệm của bạn với!!! He he!!!

Bạn Thế Anh này cũng vui thật chứ! Không bao giờ đọc một cái gì cả!!! Chỉ nghe người ta nói rồi lấy kiến thức đó đi đập người khác!! He he!!! Chắc sư phò làm chức cao vị lớn đây!!! Còn có chỗ trong đó không?? Cho tớ vào học kinh nghiệm của bạn với!!! He he!!!
    Không có ý đó đâu bạn...mình thật sự mong muốn xem giải pháp của bạn như thế nào? Lên webdien mục đích là chia sẻ những gì mình biết (có thể chưa đúng) ==> nhưng qua đó mình sẽ nhận được những đóng góp ý kiến từ các bạn ==> mình sẽ khắc phục để tránh sai xót lần sau....mọi người cùng tiến bộ....quan điểm của tui là: không ai cười mình khi nói sai, chỉ cười mình khi sai mà không biết sửa ==> Pác cứ chém thoải mái đi đừng ngần ngại [IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi theanhktech
    Không có ý đó đâu bạn...mình thật sự mong muốn xem giải pháp của bạn như thế nào? Lên webdien mục đích là chia sẻ những gì mình biết (có thể chưa đúng) ==> nhưng qua đó mình sẽ nhận được những đóng góp ý kiến từ các bạn ==> mình sẽ khắc phục để tránh sai xót lần sau....mọi người cùng tiến bộ....quan điểm của tui là: không ai cười mình khi nói sai, chỉ cười mình khi sai mà không biết sửa ==> Pác cứ chém thoải mái đi đừng ngần ngại [IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]
    Người như bạn tớ gặp nhiều rồi! Tuy nhiên tớ ít gặp người tự mình tìm tòi rồi trình giải pháp hay cho người ta mổ xẻ thôi!!!! Hè hè!!! Nếu đã tự hào biết nhiều về manual guide rồi thì tự trình giải pháp cho anh em học hỏi đi!!! Cách đặt vấn đề của bạn hơn ngược chiều kim đồng hồ đó!!! He eh!!!

Đọc đi rồi có kinh nghiệm! Không ai mang kinh nghiệm đến cho bạn tốt hơn bằng bạn tìm hiểu nó! Tôi thấy hình như bạn thuộc dạng hỏi nhiều hơn nghĩ chăng??? Có nên như thế không bạn????!!!
    Em ko rõ cách cài đặt thời gian đóng lại cho tụ 50kvar sao cho phù hợp bác giúp em nhé....

Trích dẫn Gửi bởi epcos
    Em ko rõ cách cài đặt thời gian đóng lại cho tụ 50kvar sao cho phù hợp bác giúp em nhé....
    Đóng mở tụ bù là cả một vấn đề lớn!!!! Nếu bạn học tụ điện rồi thì đã thấy tính chất trữ điện tích của tụ. Vấn đề cơ bản này ai cũng biết cả nhưng khi đưa vào mạch thì nghĩ rất chung chung. Nếu bạn đã đọc một manual guide của APFC rồi thì họ cũng đề cập vấn đề này rất rõ. Khi tụ đã đóng vào rồi nhả ra lại thì phải làm cách nào cho tụ xả hết điện tích. Để xả hết thì người ta dùng phương pháp mắc điện trở xả khi tụ được nhả ra khỏi mạch hoặc dùng 3 điện trở mắc giữa 3 cực của tụ bù với nhau. Từ điện trở và tụ sẽ có một thời hằng. Như vậy để có chu kỳ đóng tụ lại thì rõ ràng chu kỳ đó phải lớn gấp đôi thời hằng. Vấn đề này giải quyết không dễ dàng đâu vì tải điện là dùng bất thường. Nếu bạn đọc manual guide sẽ thấy người ta giải quyết bằng cách đóng vòng tròn. Điều này sẽ giúp cho chu kỳ đóng lại được tốt hơn. Còn một vấn đề nữa là giảm thời hằng xả. Với điện trở nếu bạn chọn giá trị nhỏ để giảm thời hằng thì trở mau cháy và mạch xả mất tác dụng. Do đó cách làm cho bước bù đóng nhỏ đi!!! Cách này nên được dùng. Do đó hãn hữu lắm thì dùng bước 50kVAr. Còn thì nên dùng các bước từ 20-35kVAr thì tốt hơn. Hiện APFC có loại 12 bước và 14 bước. Nếu dùng chủng loại này thì rõ ràng bạn sẽ giải quyết vấn đề nạp xả tốt cho tụ, mạch điện sẽ vận hành an toàn hơn!!! Cái gì cũng phải chịu khó đọc cho kỹ bạn ạ!!! Nếu không thì sẽ có nhiều sự cố hay để xem đó!!! He eh!!!

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối