Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    Trích dẫn Gửi bởi locnewsun
    Phân pha, cân tải. Theo mình bạn nên ghi ra cụ thể như sau:
    1/ tải 01 pha, bao gồm bao nhiêu tải, công suất từng tải
    2/ tải 03 pha, bao gồm bao nhiêu tải, công suất từng tải
    sau đó căn cứ và chia điều các tải 01 pha ra, thông thường thì trên tủ điện nhà sản xuất sẽ cân theo yêu cầu ( bản vẽ ban đầu) nhưng trên thực tế đấu nối thì sẽ có một số thay đổi, tăng, giảm tải. Cứ làm như vậy chắc sẽ được, chúc bạn thành công
    Liệu mình không phân đều pha thì sẽ có hiện tượng gì sảy ra hả bạn. Hậu quả thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi thanhhai_bk2011
    Liệu mình không phân đều pha thì sẽ có hiện tượng gì sảy ra hả bạn. Hậu quả thế nào.
    còn tùy, nếu bạn chọn thiết bị bảo vệ và dây cấp điện theo pha có công suất lớn nhất thì hệ thống làm việc bình thường, chỉ hơi tôn tiền vật tư. còn nếu phân lệch pha mà chọn thiết bị bảo vệ không phù hợp với tải pha lớn nhất thì tất nhiên là khi làm việc sẽ không đảm bảo rồi.

Trích dẫn Gửi bởi damxuanhai
    còn tùy, nếu bạn chọn thiết bị bảo vệ và dây cấp điện theo pha có công suất lớn nhất thì hệ thống làm việc bình thường, chỉ hơi tôn tiền vật tư. còn nếu phân lệch pha mà chọn thiết bị bảo vệ không phù hợp với tải pha lớn nhất thì tất nhiên là khi làm việc sẽ không đảm bảo rồi.
    Pha nào mình chọn thiết bị bảo vệ pha đó chứ. Ai lại chọn chọn theo pha lớn nhất hay nhỏ nhất được.

Pha nào mình chọn thiết bị bảo vệ pha đó chứ. Ai lại chọn chọn theo pha lớn nhất hay nhỏ nhất được.
    híc,ý mình nói nguồn 3 pha mà, ở đây bạn ấy cần phân pha thì tất nhiên phải phân pha sau 1 MCCB 3 pha. mà 3 pha thì bạn nghĩ chọn MCCB 3 pha bảo vệ kiểu gì nếu các pha lệch tải.

Trích dẫn Gửi bởi damxuanhai
    híc,ý mình nói nguồn 3 pha mà, ở đây bạn ấy cần phân pha thì tất nhiên phải phân pha sau 1 MCCB 3 pha. mà 3 pha thì bạn nghĩ chọn MCCB 3 pha bảo vệ kiểu gì nếu các pha lệch tải.
    Ok. Cái này thì mình chưa biết. Bạn nào biết xin chỉ giáo cái đi. Nếu giả sử các pha bị lệch tải thì mình tính chọn MCCB kiểu gì được nhỉ. Theo mình nghĩ thì cái MCCB 3 pha chỉ có nhiệm vụ cắt khi ta muốn xửa chữa điện thôi chứ nhỉ, còn khi sự cố hay làm sao thì cái MCCB 1 pha nó đã tác động rồi còn gì,

hix. em vừu nhận công trình là 1 tòa nhà trụ sở công an nam định. anh nào pro biết cách phân pha các tầng chỉ em vs. em đang làm ở vncc. sđt 0979669762. ai muốn thảo luận pm cho em. em dùng trả sau nháy máy e gọi lại (chỉ viettel). thank các anh trước..............

Ok. Cái này thì mình chưa biết. Bạn nào biết xin chỉ giáo cái đi. Nếu giả sử các pha bị lệch tải thì mình tính chọn MCCB kiểu gì được nhỉ. Theo mình nghĩ thì cái MCCB 3 pha chỉ có nhiệm vụ cắt khi ta muốn xửa chữa điện thôi chứ nhỉ, còn khi sự cố hay làm sao thì cái MCCB 1 pha nó đã tác động rồi còn gì,
    bạn ơi, xem lại sách tí nhé, dòng định mức chọn trước rồi mới đến dòng ngắn mạch mà(dòng điện sự cố).nếu lệch pha thì MCCB 3 pha cứ chọn theo công suất pha lớn nhất ấy, lấy dòng MCCB hơn 1 cấp so với pha được chọn là được.
    [IMG]images/smilies/th_Yoyo02.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi locnewsun
    Phân pha, cân tải. Theo mình bạn nên ghi ra cụ thể như sau:
    1/ tải 01 pha, bao gồm bao nhiêu tải, công suất từng tải
    2/ tải 03 pha, bao gồm bao nhiêu tải, công suất từng tải
    sau đó căn cứ và chia điều các tải 01 pha ra, thông thường thì trên tủ điện nhà sản xuất sẽ cân theo yêu cầu ( bản vẽ ban đầu) nhưng trên thực tế đấu nối thì sẽ có một số thay đổi, tăng, giảm tải. Cứ làm như vậy chắc sẽ được, chúc bạn thành công
    Thanks.

uh theo mình thì khi chọn aptomat mình phải chọn Itt<Iap<Iday. Tại sao thế vì nếu chọn Iday<Iap thì khi sảy ra sự cố sẽ bị cháy hết dây mà áp chưa kịp ngắn mạch
    +++---o0o---+++
    đây là bản vẽ mình phác 1 tí. Ae xem giùm mình
    /free/download.php?file=9eec94affdae06e99a01d989a3c52e4b
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi Jeny123
    Bạn phải thống kê ptai của từng tầng từng phòng ra chứ.
    Dựa vào công suất làm việc của các ptai mà phân ra thôi
    đúng rồi đấy bạn ơi thương các nhà cao tầng mình chỉ mất công thiết kế 1 số phòng mẫu thui chứ còn đa phần các phòng giông nhau mà.

Trích dẫn Gửi bởi jetam
    uh theo mình thì khi chọn aptomat mình phải chọn Itt<Iap<Iday. Tại sao thế vì nếu chọn Iday<Iap thì khi sảy ra sự cố sẽ bị cháy hết dây mà áp chưa kịp ngắn mạch
    +++---o0o---+++
    đây là bản vẽ mình phác 1 tí. Ae xem giùm mình
    /free/download.php?file=9eec94affdae06e99a01d989a3c52e4b
    +++---o0o---+++

đúng rồi đấy bạn ơi thương các nhà cao tầng mình chỉ mất công thiết kế 1 số phòng mẫu thui chứ còn đa phần các phòng giông nhau mà.
    đúng quá còn gì, theo kiến thức được các thầy dạy cũng nêu chọn Iday=1,25Iat mà.
    [IMG]images/smilies/khi86b.gif[/IMG]

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối