Kết quả 1 đến 4 của 4

chống sét tượng đài

xin hỏi các bác vấn đề chống sét cho tượng đài
    - Tui muốn chống sét cho tượng đài cao 21 m ( tính từ bệ móng lên đỉnh tượng) tượng đài đặt tại cos 23 m so với cos0.0. Tui sử dụng chống sét độc lập cho tượng đài dùng kim thu sét phóng tiên tiên đạo sớm có bán kính bảo vệ 105 m đặt trên cột cao 16 m (vị trí đặt cột ở cos 34 m so cới cos 0.0) và cách tượng đài 70 m .Xin hỏi các bác phương án chống sét của tôi có bảo vệ an toàn cho tượng đài không. Mong các bác trả lời gấp

Ban su dung phan mem thiet ke chong set BENJI de kiem tra. Phan tuong dat ban thay the bang mot toa nha cao 44m, con ve phan kim thu set ban thay bang toa nha cao 45m + kim thu set dat o do cao 5m dat tren toa nha nay. Hai toa nha cach nhau 70m. Ban chon cap bao ve mong muon va kiem tra he thong co bao ve cho tuong duoc khong?
    Neu khong biet su dung phan mem BENJI, ban co the tham khao cach su dung phan men nay mot cach chi tiet kem theo cac kien thuc ve chong set trong tai lieu "Giao trinh CAD trong Ky Thuat Dien" cua PGS. TS. Quyen Huy Anh, xuat ban 6-2008 cua NXB DH QG Tp HCM.

cam on ban
    Mình cũng đã có ý tưởng như bạn .nhưng mình kiểm tra trong Benji thì nó không có cho xác định khoảng cách vị trí đặt kim và tượng đài .

minh tính theo công thức hx >=2/3 h
    rx=0.75h(1-hx/h)
    thì chiều cao cột rất lớn