Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: đèn gián tiếp

đèn gián tiếp

em đã lắp 1 số bóng đèn gián tiếp loại giống đèn chiếu sáng đô thị gôm` 1 kích 3 chân, 1 chấn lưu, 1 đèn nhưng em chưa hiểu rõ cái chấn lưu với cái kích đó tác dụng gi`. bác nào hiểu rõ thì chia sẻ em nhá. thank các bác!

Trích dẫn Gửi bởi apologize
    em đã lắp 1 số bóng đèn gián tiếp loại giống đèn chiếu sáng đô thị gôm` 1 kích 3 chân, 1 chấn lưu, 1 đèn nhưng em chưa hiểu rõ cái chấn lưu với cái kích đó tác dụng gi`. bác nào hiểu rõ thì chia sẻ em nhá. thank các bác!
    Đèn gián tiếp là đèn như thế nào anh?
    Và cái kích là cái gì vậy anh? có phải cái mà người ta dùng để nâng xe ô tô khi thay bánh không?[IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/th_yoyo1.gif[/IMG]

Tớ đoán cậu đang lắp đèn tiết kiệm điện, loại có 2 cấp công suất tùy thời gian cần chiếu sáng : mới tối hay khuya

không, đền vẫn sử dụng để ciếu sáng đô thị mà, loại bóng gian tiep ấy, phải mác qua kick với chấn lưu, khổ thế tai ko hiểu về nó cứ lắp thôi nên cũng không biết.

không, đền vẫn sử dụng để ciếu sáng đô thị mà, loại bóng gian tiep ấy, phải mác qua kick với chấn lưu, khổ thế tai ko hiểu về nó cứ lắp thôi nên cũng không biết.
    Nói thật là mình không hiểu cái đèn bạn đang nói tới là đèn loại gì cả. bạn xài đèn của hãng nào, thông số ra sao, ví dụ:
    - Công suất = ?
    - Điện áp = ?
    - IP choá = ?
    - IP điện = ?
    - Bộ kích của hãng nào?

hu, thi` là cái đèn mê tan ấy, là loại bóng mắc qua chấn lưu nên gọi la gian tiếp mà. các bác ko gọi vậy ah`? chắc em nghe lộn. cái chấn lưu với cái kic để làm gi` vậy?

hu, thi` là cái đèn mê tan ấy, là loại bóng mắc qua chấn lưu nên gọi la gian tiếp mà. các bác ko gọi vậy ah`? chắc em nghe lộn. cái chấn lưu với cái kic để làm gi` vậy?
    Bó tay với bạn luôn, mọi người từ xưa giờ chỉ gọi nó là đèn đường loại cao áp thôi (thực ra phải là công suất cao mới đúng chứ áp cũng là 220Vmà).

Đèn đường sử dụng bộ kích và chấn lưu nhằm tạo xung điện mồi cho đèn sáng, vậy thôi (bạn có để ý thấy khi đèn mới được bật sẽ sáng rực lên 1 cái rồi mờ, sau đó mới sáng dần không?)

vậy thôi ah`.Hu, tai mấy ông thợ chỗ em gọi vậy làm em nghe theo, hoặc tai em lẫn. may mà tham gia diễn đàn, cám ơn bác nhiều!

Cao áp, hổng phải điện áp. Cao áp là cái khác. Lấy 1 cái đập thử biết liền, nó hổng phải như đèn huỳnh quang. Có đập thì lấy cái sodium đập nhé, đừng đập cái thủy ngân, ô nhiễm môi trường

hic em nghe nói trăm mấy 1 ái mà, em la sinh viên trọ xa nhà, đang đi làm thêm, đập 1 cái bàng em làm 3 ngày.zzzz

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối