Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 47 của 47
    Trích dẫn Gửi bởi 11223344
    Tóm lại nếu dòng chạy là 12A thì cứ chọn theo making là 12A. Nếu là 13A thì chọn theo making 12A vẫn chạy tốt đúng không???
    Cái này chỉ dùng để sửa chữa hoặc thi công thôi bạn à. Chứ làm đồ án hay làm bản vễ thiết kế thì chắc là có vấn đề rồi bạn à?

Dốt thật đó bạn ạ! Tôi xem catalog của các hãng quảng cáo như sau nhé: Với dòng ghi trên công tắc tơ, tần số đóng cắt 1800 lần/giờ thì số lần đóng cắt điện khoảng 2 triệu lần, cơ khoảng 10 triệu lần. Vậy với các mạch chọn cho bơm nước 1 ngày đóng cắt 1 - 2 lần mà sợ hỏng đến nỗi nhân thêm hệ số thì không phải là ngu dốt thì là cái gì! Tóm lại nếu dòng chạy là 12A thì cứ chọn theo making là 12A. Nếu là 13A thì chọn theo making 12A vẫn chạy tốt đúng không??? Cái vụ biểu đồ sự sống của công tắc tơ sử dụng như thế đó! Hiểu cái ý nghĩa đó chưa???
    Cái này bạn đã thử chưa mà nói là vẫn chạy tốt, nếu cái bơm nước nhà bạn một ngày đóng ngắt 1,2 lần có nghĩa là nó phải làm việc liên tục ít nhất là 12h, khi đó khí cụ của bạn làm việc ở chế độ dài hạn, bạn xem lại sách khí cụ điện khi làm việc ở chế độ dài hạn thì sự phát nóng thế nào? khi các tiếp điểm bị phát nóng thì độ bền ở tiếp điểm và phần nhựa xung quanh nó ra làm sao, bạn thử suy nghĩ xem?
    +++---o0o---+++
    Tóm lại nếu dòng chạy là 12A thì cứ chọn theo making là 12A. Nếu là 13A thì chọn theo making 12A vẫn chạy tốt

Câu này mới là võ đoán này

May moc

Bạn chọn cáp như thế nào
    nếu dòng cáp chịu được bao nhiêu thì cứ chọn như thế thôi

Để chọn cho chính xác thì bạn cần có công suất của từng tải tiêu thụ bạn ah

ok[IMG]images/smilies/32[1].gif[/IMG]

Dốt thật đó bạn ạ! Tôi xem catalog của các hãng quảng cáo như sau nhé: Với dòng ghi trên công tắc tơ, tần số đóng cắt 1800 lần/giờ thì số lần đóng cắt điện khoảng 2 triệu lần, cơ khoảng 10 triệu lần. Vậy với các mạch chọn cho bơm nước 1 ngày đóng cắt 1 - 2 lần mà sợ hỏng đến nỗi nhân thêm hệ số thì không phải là ngu dốt thì là cái gì! Tóm lại nếu dòng chạy là 12A thì cứ chọn theo making là 12A. Nếu là 13A thì chọn theo making 12A vẫn chạy tốt đúng không??? Cái vụ biểu đồ sự sống của công tắc tơ sử dụng như thế đó! Hiểu cái ý nghĩa đó chưa???
    Kaka. bác nói nghe haizz quá. ng ta nhân hệ số vì sợ hỏng tiếp điểm ba pha khi động cơ khởi động thôi ( Môi trường khí hậu việt nam, loại tải bác xài, giống quảng cáo nó ko mà tin ). còn nhân hệ số hay ko thì phải tùy thuộc vào bác xài tải loại gì, khi khởi động có tải hay ko tải ! Chọn sát như bác chỉ có áp dụng với những động cơ khởi động không tải hoặc là xài biến tần thôi. Bác xài cho bơm nước trên 15KW mà chọn kiểu đó xem coi cái tiếp điểm có nhanh rỗ đen ko ....[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG][IMG]images/smilies/1.gif[/IMG] Ko có 1 chuẩn mực nào cả, việc chọn thiết bị phụ thuộc rất nhiều yếu tố, sách vở rồi còn phải thêm kinh nghiệm thực tế nữa.

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345