Trang 3 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 146
    Trích dẫn Gửi bởi Linhvancong
    Ực, bạn đang làm ở đâu @@~, nếu bạn là công nhân thì vào làm sẽ có người chỉ cho....
    ... aux-contact (NO hoặc NC). ...
    Công nhân mà trả lời như bác thì sao người ta hiểu . Tôi bổ sung thêm tý :
    Aux-contact = auxiliary contact = tiếp điểm phụ
    NO=Normal Open = thường mở <-> tiếp điểm thường mở
    NC=Normal Close = thường đóng <-> tiếp điểm thường đóng
    Coil =Cuộn hút ,nguồn điều khiển sẽ cấp vào đây (có 2 chân ,một chân đấu vào dây Line của nguồn điều khiển và chân còn lại đấu vào dây Nerst )

Khi cấp điện cho cuộn coil thì tiếp điểm thường mở đóng lại ,tiếp điểm thường đóng mở ra (do cuộn coi tác động vào chốt theo nguyên lý cảm ứng điện từ )

[IMG]http://www.data.************/photo/up/a4f5dd7678e34441c69be812f7c6c26e.jpg[/IMG]

em chào bác Tho37 em mong bác giúp dùm em. Em muốn lắp thiết bị thêm cho nhà em bằng khởi động từ nhưng em không biết đấu nối làm sao, nhà em có 1 bồn chứa nước ở trên sân thượng lầu 3 nhưng bây giờ nước yếu quá nên em phải sài bơm nước từ bồn chứa nước ở dưới đất bơm lên. Em đã có 2 phao điện cho mỗi bồn rồi và 1 máy bơm rồi thêm 1 khởi động từ MC-22B-AC120 LS MC-22B METASOL 3 pole, 22 AMP contactor
    Em mong bác vẽ và chỉ rõ cách đấu dây trên khởi động từ cho em. Em cám ơn bác. Chúc bác vui vẻ và làm ăn phát đạt trong năm mới.

contactor gồm các cuộn hút và 2 tiếp điểm thường đóng và thường hở
    nếu bạn cần sơ đồ đấu dây chi tiết bạn có thể tham khao sách thực tập điện cơ bản của spkt sẻ chỉ cho ban rỏ ràng hơn

Đây là CJX1-9 ,trên mặt có 4 cặp tiếp điểm nhưng không thấy ghi chú, Contactor đang trong mạch điện nên không tháo ra đo được.
    ACE cho hỏi, 4 cái Tiếp điểm trên cùng của contactor này cái nào là NC,NO ?

2 tiếp điểm 2 bên mà nằm bên dưới là thường hở.nằm đè lên là tiếp điểm thường đóng.còn 3 tiếp điểm ở giữa là tiếp điểm thường hở động lực

hic..các bác nói cụ thể về cái món này được ko ạ

Trích dẫn Gửi bởi tuananh_611
    2 tiếp điểm 2 bên mà nằm bên dưới là thường hở.nằm đè lên là tiếp điểm thường đóng.còn 3 tiếp điểm ở giữa là tiếp điểm thường hở động lực
    Cảm ơn nhiều
    Nhưng 3 tiếp điểm dưới là 3 tiếp điểm Động lực để chạy Motor 3 pha,
    phía trên mặt có 4 tiếp điểm, không thấy ghi chú cía nào là NC,NO?

ngoài 3 cặp tiếp điểm động lực, còn có 1 số cặp tiếp điểm thường đóng và thường mở như bạn nói
    Bạn lấy VOM đo các cặp tiếp điểm đó thì sẽ biết nó thường đóng ỏ thường mở nhé !

Bạn hãy nói rõ yêu cầu mạch điện điều khiển như thế nào thì anh em mới giúp bạn được. Thân

Đối với contactor (CTT) thì thường có 3 hoặc 4 tiếp điểm chính thường hở. Tiếp điểm phụ(TĐP) thì tùy loại và tùy hãng, được sản xuất sẵn trên CTT hoặc sản xuất theo modul để cài vào 2 bên hông hoặc trên mặt CTT khi có yêu cầu. Trên TĐP đều có ghi rõ các thông số như: loại ( NO/NC/...) và kèm hình vẽ tiêu chuẩn có ghi kí danh; điện áp và dòng điện định mức của TĐP;...

Trang 3 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối