Trang 15 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415
Kết quả 141 đến 146 của 146
    Mọi người cho mình hỏi ké với. Mình k bên điện mà bên lái tàu. Chả là mình mua 1 cái gầu ngoặm cũ nó có 1 mo tơ ba pha 5kw . Nó quay ngược quay xuôi thì đóng mở gầu ngoặm. Mình k biết đấu với tiết kiệm nên chỉ mua 1 cái cầu dao 3 pha đổi nguồn 2 đầu dập tay qua lại. Hn nó cháy mo tô rồi. Mình muốn hỏi là bây giờ mình phải mua cái khởi động từ 3 pha bao nhiêu A. Có NO hay NC k? như thế nào để lắp đc cái công tắc hành trình gì mà khi gàu ngoặm nó đóng hết cỡ thì tự nó ngắt động cơ. Mình phải đấu nút bấm như thế nào. Các bạn giúp mình với nhé. Mình nhìn sơ đồ cũng k hiểu lắm hoa cả mắt.[IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi xinlancao
    Mọi người cho mình hỏi ké với. Mình k bên điện mà bên lái tàu. Chả là mình mua 1 cái gầu ngoặm cũ nó có 1 mo tơ ba pha 5kw . Nó quay ngược quay xuôi thì đóng mở gầu ngoặm. Mình k biết đấu với tiết kiệm nên chỉ mua 1 cái cầu dao 3 pha đổi nguồn 2 đầu dập tay qua lại. Hn nó cháy mo tô rồi. Mình muốn hỏi là bây giờ mình phải mua cái khởi động từ 3 pha bao nhiêu A. Có NO hay NC k? như thế nào để lắp đc cái công tắc hành trình gì mà khi gàu ngoặm nó đóng hết cỡ thì tự nó ngắt động cơ. Mình phải đấu nút bấm như thế nào. Các bạn giúp mình với nhé. Mình nhìn sơ đồ cũng k hiểu lắm hoa cả mắt.[IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG]
    bạn tìm mạch đảo chiều quay trên diễn đàn có sẵn nhá bạn , thêm cái contac hành trình nữa là xong

Mọi người ơi. Tình hình hôm nay mình lấy cái mô tơ vừa cuốn lại về. thợ sửa bán cho mình cái khởi động từ. với nút bấm. Cái KĐT có 6 chân to 3 vào 3 ra và 2 chân bé. Trên 2 chân bé số 1 và số 2 ghi AC 220v. Mình lấy 1 pha lửa đấu vào chân số 2 và 1 pha trung hòa đấu nối tiếp nút bấm tới chân số 1 để cấp điện 220v vào 2 cái chân đấy mà lúc ấn nút nó cứ xoẹt xoẹt.điện nó chập chờn mô tơ giật giật. Lấy cái tô vít chọc xuống cái nút cam to ở giữa KĐT thì mô tơ quay đều. vậy rút cục là mình đấu sai ở chỗ nào. Hay KĐT bị hỏng. Phải đấu sửa như thế nào. Mong mọi ngưòi giúp đơ. Chạy cái gàu ngoăm xúc cát Kiếm bát cơm mà cực quá !

như vậy là thiếu tiếp điểm k duy trì. Bạn nên tìm hiểu mạch cơ bản của khởi động động cơ trước đã rồi mới đấu. Còn muốn đấu hành goặm gầu hết cỡ tự tắt thì bạn có thể lắp công tắc hành trình vào hoặc một số loại khác.

Cho em hỏi a1l a2n đúng không mấy bác

Mình muốn thi công một mạch điều khiển và chống mất pha cho máy bơm hỏa tiễn 3 pha. Mình đã mua một Ctt, một voltage monitor type jmv 2, một volke và một amper kế, một công tắc. Đang phân vân cách đi dây, bác nào có chút kinh nghiệm về khoản này cho mình xin cái sơ đồ đấu nối dây nhé, amater là mình hjhj

Trang 15 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 5131415