Kết quả 1 đến 5 của 5

mạnh điện là vòng khép kín, bạn muốn sờ vào điện mà không bịt giật, thì bạn đừng là phần tử tải trong mạch khép kín đó, bạn sẽ không bị giật, bạn muốn chạm vào điện 1 pah chẳng hạn, dây nguội thì không giật rồi, trên lý thuyết là thế, con thực tế mạng điện không cân bằng vẫn có điện một ít, còn dây pha thì sao, chỉ cần bạn cách điện hoàn toàn, dòng điện không thể chạy qua người bạn suy ra bạn không bị giật, nhưng nên nhớ đó là điện áp thấp, nếu điện áp cao thì sao, không khí trong đó có độ ẩm củng được coi là một điện cực, khi điện cực này ví lý do nào đó không khí bị ion hóa nó sẽ dẫn điện, đó là lý do tại sao, khi bạn ở gần đường trung thế, hay cao thế du người bạn không chạm đất bạn vẫn bị giật chết, con tác hại của điện đến con người dĩ nhiên là có chứ, dù bạn đang sờ vào điện hạ thế điện áp 220, bạn không có cảm giác giật, nhưng bạn vẫn bị dòng điện đi qua cơ thể nhưng nó chưa đủ lớn để có cảm giác giật, đó là một cực của dây pha, một một điện cực của không khí

Trích dẫn Gửi bởi nguoidaukho
    Thử điện bằng tay nhiều sức khoẻ có bị ảnh hưởg hay sẽ tốt hơn, thử điện bằng lưỡi thì sức khoẻ thế nào. Chúng ta cùng nhau thảo luận nhé...
    Nếu điện áp cao hoặc dòng điện qua người cao thì ''TOẠCH''.
    LÀm như bạn mấy hãng sản xuất bút thử điện, đồng hồ đo điện họ đóng cửa hết còn mấy anh bên điện lực cũng cho mất điện luôn.

viêt ra mọi ngươi cung thaỏ luân chư đâu phai thich thư là thử đc đâu bạn, bạn chưa gặp bạn chưa biết, trong trường hợp R người giảm thì ngươì bạn cò cách điên 200% thì tay chạm vaò 90v bạn vẫn bị giựt chứ đừng noí đến lưỡi .

thằng em nó đi phụ mình thi thoảng cứ nhảy cẫng lên , vậy mà mình chẳng thấy gj cả..hay là búa đục nhiều lên da tay nó dầy các bác nhẩy...?