Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32
    em đang xây dựng khối chọn cho cái 3 level-NPC rồi bỏ cái fuzzy vào xem nó có chạy . Matlab em mới sử dụng đây nên vẫn chưa quen lắm[IMG]images/smilies/khi505.gif[/IMG][IMG]images/smilies/khi505.gif[/IMG]

chao anh Huy đến giờ em đã mô phỏng xong DTC dùng vector không gian (SVM) và phương pháp sóng mang. nhưng em có một điều thắc mắc là tại sao Torque ripple của phương pháp SVM lại thấp hơn so với phương pháp sómng mang (carrier base)

Trích dẫn Gửi bởi unknown
    chao anh Huy đến giờ em đã mô phỏng xong DTC dùng vector không gian (SVM) và phương pháp sóng mang. nhưng em có một điều thắc mắc là tại sao Torque ripple của phương pháp SVM lại thấp hơn so với phương pháp sómng mang (carrier base)
    Bạn đưa 2 cấu hình lên đây mình thảo luận xem.

Thú thật là tôi cũng chỉ biết về DTC đóng cắt trực tiếp van theo quỹ đạo từ thông và mômen không cần khâu điều biến PWM, chứ cũng chưa biết về việc dùng với SVM và sóng mang như thế nào.

Bạn đưa cấu hình và nếu có thì cả tài liệu tham khảo lên mình cùng tìm hiểu.

anh em có tài liệu điều khiển động cơ 3 pha theo phương pháp DTC và FOC CHO mình xin để nghiên cứu làm luận văn

Bác nào sành matllab simulink về PI FUZZY điều khiển động cơ KĐB 3 pha theo phương pháp DTC thì mình nhờ hỗ trợ làm đề tài. địa chỉ mail:manhhacdn@gmail.com.mình xin cảm ơn nhiều

hồi đó mình làm về cái này nè , để kiếm lại xem còn tài liệu j hok

Em cũng đang tìm hiểu về DTC. Cho em hỏi xây dựng khối bảng chọn vector điện áp sử dụng khối look up table thì xây dựng như thế nào ạ?

Chào các anh em mới tìm hiểu về DTC các anh có tài liệu gì hay chia sẻ để em có thể tìm hiểu và nghiên cứu nhiều hơn.

Trích dẫn Gửi bởi baohuy_pla
    DTC là Direc Torque Control - Điều khiển trực tiếp mômen, đó là một phương pháp điều khiển cho động cơ xoay chiều 3 pha (đồng bộ và không đồng bộ).

Bạn search Google với những từ khóa trên sẽ tìm được tài liệu nói về nó.
    xin hỏi anh baohuy_pla còn hoạt động trên wwebddieen nữa không vậy?
    em nhờ giải đáp giúp em về pp DTC với.em đang nghien cuu về nó là chưa hình dung như thế nào
    [IMG]images/smilies/21[1].gif[/IMG]
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi unknown
    em đang xây dựng khối chọn cho cái 3 level-npc rồi bỏ cái fuzzy vào xem nó có chạy . Matlab em mới sử dụng đây nên vẫn chưa quen lắm[IMG]images/smilies/khi505.gif[/IMG][IMG]images/smilies/khi505.gif[/IMG]
    fdfsdfrdfdgdgdf
    +++---o0o---+++
    Trích dẫn Gửi bởi duclinh1311
    chào các anh em mới tìm hiểu về dtc các anh có tài liệu gì hay chia sẻ để em có thể tìm hiểu và nghiên cứu nhiều hơn.
    mình cũng dang nghien cuu về hệ này.cũng chưa rõ lắm về nó mong các bạn giúp đỡ.:v

Trích dẫn Gửi bởi baohuy_pla
    Về cơ bản thì có 2 phương pháp: điều khiển từ thông chạy theo hình tròn và từ thông chạy theo hình lục giác.

Còn các phương pháp cải tiến DTC, ứng dụng DTC cho các đối tượng động cơ khác nhau, các hệ truyền động khác nhau thì nhiều không kể được.
    anh baohuy_pla có tài liệu về DTC điều khiển động cơ KĐB dùng biến tần nguồn áp không cho em xin vơi.thanks

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối