Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Nhờ các bạn giúp dùm hai bài tập PLC về PWM và PTO

Có hai bài tập PLC về PWM và PTO , mình không rành về PLC mong các bạn giải giúp mình!
    Cám ơn các bạn trước !
    Bài 1 : Bài tập về PWM
    Viết chương trình phát xung theo yêu cầu :
    Khi nhấn nút I0.0 sẽ phát xung vuông 10kHz tại ngõ ra Q0.0.
    Khi nhấn nút I0.1 phát xung 20kHz tại ngõ ra Q0.1. Xung có độ rộng 40% chu kỳ !
    Bài 2 : Bài tập về PTO
    Viết chương trình phát xung theo yêu cầu :
    Khi nhấn mode l phát xung vuông có chu kỳ 20kHz tại ngõ ra Q0.0.
    Khi nhấn mode 2 phát xung vuông có chu kỳ 10kHz , độ rộng xung bằng 70% tại ngõ ra Q1.1

dạ thưa bác là chẳng ai học dùm và làm bài tập dùm đâu ạ!

Trích dẫn Gửi bởi zunkun
    dạ thưa bác là chẳng ai học dùm và làm bài tập dùm đâu ạ!
    Em ủng hộ bác zunkun. Ít nhất cũng tự mình làm, sai tới đâu hỏi tới đó chứ. Hay tệ lắm thì cũng đưa ra được ý tưởng thực hiện, chứ đưa 2 bài tập này lên thì ai rảnh mà làm.
    Diễn đàn này là cùng trao đổi để tiến bộ, chứ không làm giúp ai được đâu. Đồng ý không bác zunkun ?

Thôi mà, các anh đừng có làm lớn rồi làm láo mà, hiiiiii, Em nó lỡ dại thì phải bảo em nó sửa lại, chứ ai lại đi trách móc em nó, vậy thì 2 bài tập đó mấy anh gợi ý hướng giải quyết giùm cho em nó đi.

Trích dẫn Gửi bởi xuantruong
    em thấy vụ này các bác phải xem hoành cảnh người đưa tin nó thế nào đã ?
    1. là sv đang học PLC --->>> tốt nhất đóng tiền học lại .
    2. khả năng rất cao , bác này học PLC lâu rồi , ko đi làm vê PLC nhưng có người yêu hay là em người yêu dg học môn này thấy vậy cũng tỏa vẻ anh hùng là ngày xưa anh đây là trùm PLC nha. thế là thôi có bài tập nhỏ xem nỗi lực anh nó thể nào ? thế là cái miệng nó hại có thân .
    1. Nếu là SV thì nếu không học lại, khi ra trường sẽ là 1 gánh nặng cho đồng nghiệp.

2. Nếu là người có bạn gái hoặc em bạn gái học cái này thì ... đưa số đt bạn gái đây! tui làm việc trực tiếp luôn cho!

Nếu bạn là sinh viên thì tìm đọc quyển hướng dẫn lập trình s7_200 của Phan Xuân Minh,trong đó viết rất rõ về vấn đề của bạn.
    Chúc vui.

Hãi hùng, bạn í hỏi có 1 câu mà bị anh em chém tơi tả quá ~_~. Gì mà gánh nặng cho đồng nghiệp, gì mà cái miệng hại cái thân ~_~. Sinh viên mới ra trường nào cũng là gánh nặng cho đồng nghiệp hết trơn á, miềng đi làm đựơc có mấy tháng đây mà cũng là gánh nặng cho đồng nghiệp này =))
    Miềng ko rành về PLC cho nên ko giúp đựơc Putin rầu =.=, tuy nhiên mấy bt này hình như là rất chi là cơ bản, bạn có thể tìm sách hoặc tài liệu thí nghiệm hoặc đại loại là cái gì đó mà đọc. Chắc có trong đấy đấy

Trích dẫn Gửi bởi Linhvancong
    Hãi hùng, bạn í hỏi có 1 câu mà bị anh em chém tơi tả quá ~_~. Gì mà gánh nặng cho đồng nghiệp, gì mà cái miệng hại cái thân ~_~. Sinh viên mới ra trường nào cũng là gánh nặng cho đồng nghiệp hết trơn á, miềng đi làm đựơc có mấy tháng đây mà cũng là gánh nặng cho đồng nghiệp này =))
    Miềng ko rành về PLC cho nên ko giúp đựơc Putin rầu =.=, tuy nhiên mấy bt này hình như là rất chi là cơ bản, bạn có thể tìm sách hoặc tài liệu thí nghiệm hoặc đại loại là cái gì đó mà đọc. Chắc có trong đấy đấy
    Vấn đề là cách hỏi thôi Linh ơi, vấn đề đơn giản hay phức tạp là tùy góc độ kiến thức của mỗi người mà, nhưng mà quăng đùng bài tập nhờ người khác làm hộ thì ... ko hay

Bạn Putin2010 bị các bạn chửi quá nên hết dám vô xem lại topic của mình rùi.
    Cũng có thể bạn ấy là sinh viên, chưa bít gì hết mà thầy đã phán cho làm mấy bài này rùi, nên hoảng, hỏi thầy thì thầy ko chỉ, hỏi bạn bè thì ai cũng lắc đầu, nên chỉ biết lên đây tìm cơ may mà thui. Sinh viên mà.

Trích dẫn Gửi bởi siss
    Bạn Putin2010 bị các bạn chửi quá nên hết dám vô xem lại topic của mình rùi.
    Cũng có thể bạn ấy là sinh viên, chưa bít gì hết mà thầy đã phán cho làm mấy bài này rùi, nên hoảng, hỏi thầy thì thầy ko chỉ, hỏi bạn bè thì ai cũng lắc đầu, nên chỉ biết lên đây tìm cơ may mà thui. Sinh viên mà.
    Mình là cựu sinh viên trường ĐH SPKT , hiện mình đang làm việc tại miền tây !
    Hai bài tập đó của thằng em mình đang học tại chức không tập trung, đang học phần PLC, học tại chức thì các bạn biết rồi đấy, môn PLC thầy xuống dưới này dạy hai ngày là xong rồi cho bài tập biểu làm! Nó không biết trời đất gì không thấy mặt mũi cái PLC là cái gì...nó hỏi mình ....mình thì ra trường hơn 10 năm rồi vả lại không làm lĩnh vực này nên làm sao trả lời ....Biết làm sao bây giờ hả các bạn ? Thôi thì bây giờ có cái diễn đàn webdien nên phải hỏi nhờ ! Pót dùm nó lên hai bài tập thì ....được chửi lung tung hết ....

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối