Kết quả 1 đến 4 của 4

Giải đáp về encoder

Các bác cho em hỏi. Do day truyền bên em bị hư một con encoder 400 xung/vòng sau đó bên em có đặt mua một con khác là 10.000 xung/vòng thay thế và lắp ở 1 truc khác với tỉ số truyền n = 4 em set xung là 1600 xung/vòng
    Khi vận hành thì hệ thong bị trễ.
    Các bác chỉ giúp em. Em xin cám ơn

Trích dẫn Gửi bởi sirkid
    Các bác cho em hỏi. Do day truyền bên em bị hư một con encoder 400 xung/vòng sau đó bên em có đặt mua một con khác là 10.000 xung/vòng thay thế và lắp ở 1 truc khác với tỉ số truyền n = 4 em set xung là 1600 xung/vòng
    Khi vận hành thì hệ thong bị trễ.
    Các bác chỉ giúp em. Em xin cám ơn
    Với tỷ số n =4 thì 1 vòng bây giờ là 2,500xung mà. Cài vậy trễ là đúng rồi.[IMG]images/smilies/th_Yoyo02.gif[/IMG]

Encoder được gắn vào bánh răng lớn gấp 4 lần bánh răng cũ. nên em ngỉ lúc này tóc độ sẽ giảm đi 4 lần nên PLC pải tăng 4 lần xung cũ. Sao tính ra được 2500 xung vậy bác. Cám ơn bác nhìu ạ

Trích dẫn Gửi bởi sirkid
    Encoder được gắn vào bánh răng lớn gấp 4 lần bánh răng cũ. nên em ngỉ lúc này tóc độ sẽ giảm đi 4 lần nên PLC pải tăng 4 lần xung cũ. Sao tính ra được 2500 xung vậy bác. Cám ơn bác nhìu ạ
    Bánh răng mới chạy 1 vòng thì bánh răng cũ phải chạy 4 vòng vậy 1 vòng cũ có phải bằng 1/4 vòng mới không? vậy xung của 1 vòng cũ lúc này lấy trên vòng mới là 10,000/4=2,500 xung ko?